กระทู้ไว้คุยเรื่องการจัดงานทำบุญครบรอบ 4 ปี ของคลับเรา (เพิ่มแผ่นพับประชาสัมพันธ์ให้ดาวโหลด))

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 16 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เนื่องจากวันมิตติ้งพวกเราได้ตกลงกันว่าจะช่วยกันไปหาข้อมูลสถานที่ที่จะไปจัดงานทำบุญกัน โดยตกลงเน้นไปที่โรงเรียนที่ยากจน ในเขตปริมณฑลและต่างจังหวัด เลยอยากให้แต่ละคนมาลงข้อมูลที่ไปหามาได้ไว้ในกระทู้นี้นะครับ เช่นชื่อโรงเรียน จังหวัด เบอร์ติดต่อ ประวัติหรือรูปถ่ายโรงเรียนก็ยิ่งดี เพื่อที่ภายในมิตติ้งเดือนหน้าเราจะได้สรุปเรื่องสถานที่ให้ลงตัว และดำเนินการในขั้นต่อไปครับ :):):)

ปล. จังหวัดที่คิดว่าไปได้ไม่ไกลเกินไปน่าจะเป็น ราชบุรี ฉะเซิงเทรา นครปฐม อยุธยา ลพบุรี โคราช นครนายก หรือภายในระยะทางไม่เกิน 200 กม. จากกรุงเทพฯ นะครับ

ขอบคุณทุกความร่วมมือครับ :)

รายชื่อสถานที่ต่างๆ ที่สมาชิกได้เสนอไว้แล้ว

1. โรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่ จ.ลพบุรี (087-9897389) ผอ.โรงเรียน
    2. โรงเรียนบ้านหินเพิง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา (089-5793386) ผอ.อนันต์
    3. โรงเรียนชนบทใน จ.สระแก้ว
    3. บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อน ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    4. มูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ (หลวงตามหาบัว) ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    5. นำสิ่งของ เครื่องใช้ และเงินส่วนหนึ่งไปบริจาคให้คนยากจน พร้อมทั้งช่วยซ่อมแซมบ้านเรือนของเค้าให้มีสภาพดีขึ้น ที่ จ.ปราจีนบุรี

:):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2008
  2. กอหญ้า

กอหญ้า New Member Member

119
    1
    0
    :) :)ไปทำบุญที่โรงเรียนก็น่าสนใจนะคะ :) :)

เพราะตอนนี้หนังสือที่ศูนย์ข้อมูลส่วนที่บริจาค คัดออก เยอะเหมือนกันคะ หญิงอ้อขนไปบริจาคที่โรงเรียนที่บ้านยังไม่หมดเลยคะ ถ้าเราไปทำบุญกะห้องสมุดโรงเรียนก็น่าสนแฮ๊ะ เอาโรงเรียนใกล้ๆกรุงเทพฯก็ได้คะ แต่มีที่นึงที่น่าสนใจกว่านั้น หญิงอ้อมีเพื่อนเป็นบรรณารักษ์อยู่ที่ สระแก้วค่ะ :eek: อั่นแน่ อย่าเพิ่งตกใจกันไปหย่ายนะ เพราะที่สระแก้วตอนนี้ผลไม้กำลังออก ขับไปอีกไม่ไกลก้อถึงจันทบุรีแล้วคะ สนป่ะ:eek: ได้ไปเที่ยวด้วยนะ..อิอิ

เด้วถ้าสนใจยังไง จะติดต่อเพื่อนอีกทีนะคะ ไปครั้งนี้ถ้าเดาไม่ผิดน่าจะคุ้มนะ ได้ทั้งบุญ ได้ทั้งเที่ยวด้วย :eek: :eek: ปัญหาก้อติดที่มันไกลนี่แหล่ะคะ :cry: :cry:

:rolleyes: ขอไปไกลอีกนิดได้ป่ะ ..อิอิ.. เรื่องของเรื่องก็อยากไปเที่ยวด้วยไง :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2008
  3. ยังไปไหนไปได้แต่คำนึงถึงค่าน้ำมันที่มานข้หยั่งก่าน้ำท่วมด้วยนะก๊าบพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง -_-''

4. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    กะลังหาข้ามูล เด๊ยวเจอกัน

5. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    สระแก้วเหรอครับ ก็ไม่ไกลเท่าไหร่นะผมว่าน่าจะมี200เศษๆที่สำคัญบ้านยายผมอยู่นั่นเอง:D:D

6. blueaaa

389
    0
    0
    อันนี้คนเคยไปแนะนำมา

โรงเรียนบ้านไผ่ใหญ่ ลพบุรี(ผอ.0879-89-7389)
    โรงเรียนบ้านหินเพิง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา (ผอ.อนันต์ 08-9579-3386)

7. เด็กพิการซ้ำซ้อบ ปากเกร็ด เคยไปทำบุญมาแล้วยังขาดของใช้อีกหลายรายการ ^O^

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    มีอีกมั้ยครับ เสนอมาเรื่อยๆ เลยนะ งานนี้งานใหญ่ประจำปีขอจัดให้ดีๆ ไปเลย หากไกลมากก็เหมารถตู้ไปด้วยกัน จะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายกัน เพราะถ้าไปไกลแล้วมันได้ความประทับใจ แถมได้เที่ยวด้วยมันก็ดี แต่ยังไงก็ลองดูใกล้ ๆ ตามจังหวัดที่ผมลงไว้ก่อนก็แล้วกันนะ ยังมีเวลาช่วยกันหาสถานที่อยู่ ขอบคุณครับ

9. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ได้เลย

แล้วจะช่วยหาให้นะคร๊าบบบบ... :D:cool:

10. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เลยครับ แต่ถ้ามีโอกาสจะช่วยดูให้ครับ:)

11. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    รายการนี้ก็เห็นด้วย

อีกที่ก็พวกมูลนิธิสุนัขหรือแมวจรจัดหรือสัตว์พิการ ครับ

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพ ๆๆๆ ตอนนี้พี่ที่ทำงานผมเค้าบอกมีพี่ชายเป็นครูอยู่โรงเรียนชนบทแถว อ.สีคิ้ว จ.โคราชครับ เค้าจะลองถามดูให้อีกที เพราะเค้าชอบจัดกิจกรรมแบบนี้ด้วย

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มีที่แนะนำมั้ยครับผม จะได้เอาไป List รายชื่อไว้ก่อนครับ :)

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบคุณมากครับ :)

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบคุณมากครับ :)

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ได้ยังคร้าบพี่ :D

17. MPPM

39
    0
    0
    เดี๋ยวจะถามคนที่บ้านให้ครับ

18. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    มาโคราชก็แจ่มสิครับอิอิ เพื่อได้ไปด้วยครับ เห็นด้วยๆ คับ มาขอนแก่นได้ยิ่งดีเลยครับ
    จัดไปครับ

19. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    ใกล้เลยนะพี่เกมส์

20. MPPM

39
    0
    0
    http://www.home4animals.org/

อันนี้เป็น web ของบ้านสงเคราะห็สัตว์พิการของหลวงตาบัวครับ

สำหรับที่อื่นๆก็ดีครับ ผมเห็นด้วยกับทุกๆที่

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ขอบคุณมากครับพี่ลูแปง :):)

22. blueaaa

389
    0
    0
    ช่วยกัน ช่วยกัน

23. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    สมาชิกว่ายังไงว่ากันครับ.....ทำบุญชอบทำอยู่แล้ว

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มาอัพ ๆๆๆ ใครอยากเสนออะไรอีกมั้ยครับ เมื่อวานหินโทรมาคุยว่าอยากจะทำบุญให้กับคนที่ยากจนจริงๆ โดยเอาสิ่งของ เครื่องใช้ และเงินไปมอบให้ที่บ้านเค้าเลย รู้สึกว่าจะอยู่แถวปราจีนนี่แหละ ขากลับก็แวะเที่ยวน้ำตกที่นครนายกกัน อันนี้หินเสนอมาครับ ไว้เป็นอีก 1 ทางเลือกล่ะกันนะ

25. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    สนับสนุนหินอีกเสียงครับแบบนี้เอาสิ่งของ
    ให้กับคนที่เขาไม่มีจริงๆแบบนี้คนที่ให้ก็จะสะบายใจ
    แล้วก็ไม่ไกลมากด้วย555

26. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    ผมดูมาจากสกู๊ปชีวิต คัดมาแล้วว่า OK

27. คับ แล้วมีที่ไหนอีกป่าวคับ ^O^

28. blueaaa

389
    0
    0
    ไปไหนไปกัน

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พรุ่งนี้ไปคุยกันต่อเรื่องนี้นะครับ จะได้สรุปกันซะที

30. Joule

Joule New Member Member

203
    0
    0
    ข้อสรุปเป็นไงบ้างอ่าครับ ผมไม่ได้ไปอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้