มีปัญหามารบกวนนิดนึงครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ผมใช้ B14 ปี 95 อยู่เครื่อง GA 15 เกียร์ ออโต้ แต่ทำไม ไมล์ไม่มีไฟเกียร์บอก
    และรุ่นนี้ เวลาน้ำมันจะหมดมีไฟเตือนมั้ยคับ กลัวเวลาขับไปน้ำมันจะหมดอ่ะคับ
    ใครรู้ช่วยบอกทีคับ.....:cry::cry::cry:

2. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    รุ่นนี้ไม่มีบอกตำแหน่งเกียร์ครับ แต่ไฟเตือนไม่รู้ครับ ยังไม่เคยน้ำมันหมดครับ ถ้าอยากรู้ก็ต้องลองให้มันหมดนะครับ:D:D:D:D:D:D:D

3. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ไฟเตือนน้ำมันหมดก็ไม่มีครับ

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ไฟบอกตำแหน่งเกียร์ ไม่มี ปกติครับ รุ่นที่มีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ จะเป็นรุ่น ไฟท้ายแยก(แดง-ส้ม)เป็นต้นไปค้าบ
    ส่วนเรื่องไฟเตือนน้ำมัน มีนะค้าบ ถ้าไม่ติด แสดงว่า ไม่หลอดขาด ก้อ ปั้มติ๊กเสีย รอผู้รู้เพื่อความชัวร์อีกทีแล้วกันนะคับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามท่านนี้ไปเลยคร๊าบ :D:D:D

6. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าไฟเตือนน้ำมันหมดน่าจะมีนะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้