+++ลูกหมาก+++

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย big_bomb, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. big_bomb

big_bomb New Member Member

7
    0
    1
    ท่านใดพอจะทราบราคาลูกหมากทั้งชุดบ้างครับ เรื่องของเรื่องเป็นแบบนี้ครับ คือตอนนี้รถมีอาการแปลกคือ ร่อนๆ กินซ้าย ร่อนมากเวลาขับเร็วๆแล้วเจอถนนที่ไม่เรียบ จะดึงพวงมาลัยอย่างแรงเมื่อถนนด้านซ้ายอย่างแรงเมื่อถนนไม่เท่ากัน(ซ้ายและขวาไม่เท่ากัน)แบบนี้จำเลยแรกน่าจะเป็นลูกหมากใช่หรือเปล่าครับ นอกจากนี้แล้วจะมีสาเหตุอื่นหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

2. พวกอะไหล่ช่วงล่าง ถ้าอาการมากๆลองดูของเชียงกงทั้งยวงก็ได้นะครับ
    ส่วนใหญ่มันลามไปเรื่อย อย่างแรคเนี่ยทั้งชุดแค่ประมาณสองพัน
    แต่ตอนผมเปลี่ยนเฉพาะลูกหมากคันชักคู่เดียว(เบิกใหม่)ก็สองพันกว่าแล้ว

3. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    บู้ชปีกนกล่างขาดครับ ยังไงรีบเข้าไปให้ร้านช่วงล่างดูแล้วรีบเปลี่ยนครับ

อันนี้ที่ผมเคยเปนอ่นะอาการแบบคุณกล่าวมา

4. big_bomb

7
    0
    1
    ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ ขอบคุณครับ

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ผมใช้ยกยวงเชียงกงเอาครับ น่าจะคุ้มกว่า

6. big_bomb

7
    0
    1
    ไปทำมาแล้วครับบู๊ชปีกนกครับ เปลี่ยนใหม่หมดเลยครับ ซ้าย ขวา บน ล่าง 2900 ครับพอดีไปทำที่ร้านเพื่อนกันครับ ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ

7. suphan_h110

suphan_h110 New Member Member

14
    0
    0
    บางที ลองให้ ช่างเขาเอา ปะแจงัด ช่วงล่างตามข้อ ต่อดู ก็ให้ช่างไขให้แน่นก็พอได้ครับบางทีแค่หลวม ก็ไม่ ต้องเปลี่ยน นะ แต่ ช่วงล่างไปแล้วแน่นอน รีบเข้าไปทำแล้วกัน ครับ จะได้ไม่ อันตราย

8. ลงทุน ไม่เกิน 3200 ครับ ราคามาตราฐาน
    ซื้อมาเปลียนเองหมด...ทั้งชุดหน้า
    พี่ถอดล้อออกมาเลยพี่...ดูเลยว่าตรงไหนมีบุทลูกหมาก
    จดและวาดรูปไปเลย...ง่ายสุด...เดียวทางร้านก็จัดของให้
    แล้วเสียเงินที่ศูนย์ ถ่วงล้อ อีกไม่เกิน 800
    รถใหม่มีอายครับ...140 ยังนิ่งครับ
    เหอๆ...พรึ่งทำเมื่อต้นเดือนครับ...แต่ของผม
    อาการหนักกว่าพี่เยอะครับ...ง่าย
    ของผมล้อโบกเลย...

อืมๆ...
    ลืมเลยครับ...
    ถ้าพี่ยกแพหน้า...ของบอกราคา
    อยากจะพอๆกัน...แต่ยั่งไง...มานก็เปงของเก่า
    ใช้งานหนักๆซิ่ง...ไปสักพัก...ก็ต้องทำอีก
    แง่ๆ...แง่ๆ...
    ซื้อของมาเปลียนเองดีก่า...วู้ๆๆว้าวๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้