สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Toey_PRC, 5 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งเข้ามาห้องนี้เป็นครั้งแรก
    ผมToey-PRCครับหรือที่pttผมใช้ชื่อPRO_Toey-PRCฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ช่วงนี้มีปัญหากับซี่โครงซ้าย ผมว่าเรื่องProtectionนี่สำคัญมากๆครับถ้าอยากขับkartให้สนุกต้องรักษาตัวด้วย ไม่งั้นถึงมีรถเองก็ต้องจอดไว้เฉยๆ เพราะคนขับบาดเจ็บ:p

2. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    สวัสดีคับพี่เต้ย วันไหนไปขับรถกันดี ได้ข่าวว่าพี่เจ็บซี่โครงอยู่
    หายเร็วๆนะคับ จะได้ไปขับรถกัน

3. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สวัสดีเต้ย รีบๆ หายามาทานซะ จะได้หายเร็วๆ ขอ email address เต้ยด้วยน่ะ

4. NU53

NU53 Guest

0
    0
    0
    To เต้ย

สวัสดีครับ เต้ย ที่เจ็บอยู่ก็ขอให้หายเร็วๆนะ เต้ยมี Email เปล่า......ส่งให้ผมด้วย

5. ตัวอย่าง Protection

วันพุธจะเอาตัวอย่างการ์ดมาให้ดูครับ สนใจมาชมกันได้ ราคาไม่แพง

6. proya 77

proya 77 Guest

0
    0
    0
    หายเร็วๆนะจ้ะ

7. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    สวัสดีพี่ ya 77 มาได้ไงเนี๊ย ไปเล่นวันไหนบอกด้วยนะ
    จะได้ไปด้วยคน

8. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    Hi...!! K. ya77

สวัสดีครับProya77

9. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    สงสัยต้องเปลี่ยนชื่อห้องใหม่ซะแล้ว จาก karting forum เป็น karting stadium

10. อาการเจ็บซี่โครงเป็นปัญหาหลักของนักขับโกคาร์ท จากการฉีกขาดของผังผืดและเนื้อเยื่อที่ยึดซี่โครงไว้ด้วยกัน เกิดจากการกระเทือนอย่างรุนแรง เวลาขับที่ซีคอนจะมีโอกาสเกิดมาก เนื่องจากถนนไม่เรียบ ควรเลี่ยงจุดที่กระเทือนซะ เมื่อก่อนมียาที่กินแล้วหายเร็วชื่อไวอ๊อค ตอนนี้ถูกสั่งห้ามขายไปแล้ว เวลาเกิดเจ็บขึ้นมาห้ามยืดซี่โครงให้กินยาจนหายแล้วขับอีกพอเนื้อเยื่อฉีกขาดหลายๆครั้งเข้าก็จะสร้างตัวเองใหม่จนแข็งแรงกว่าเก่า ซักพักอาการดังกล่าวจะหายไป แรกๆที่ขับเจ็บจนนอนขยับตัวไม่ได้ไปหลายวันเวลาลุกจากเตียงต้องค่อยๆกลิ้งมาข้างเตียงก่อนแล้วค่อยๆหย่อนขา จามไอไม่ได้เลย เวลาเข้าห้องน้ำเบ่งก็ไม่ได้ต้องค่อยๆปล่อยทีละนิดทีละนิด ขยับตัวเป็นเจ็บ ที่สำคัญแสดงอาการมากไม่ได้เดี๋ยวคุณภรรยาสั่งห้ามขี่ เลยทนเจ็บได้เก่งมาตั้งแต่นั้นมา

11. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    ผมก็เป็นครับ พี่นักแข่ง อาการ แบบที่ พี่นักแข่ง บอกเลยครับ

เวลาจะตื่นนอน ต้องให้ แฟนผม เขา ช้อนหลัง ให้นั่งได้ก่อน แล้ว ค่อยลุกเอง

เป็น ประมาณ 2 อาทิตย์ ก็หาย

ตอนนี้ เข้า ฤดูกาล แข่งรถ คาร์ทท ที่เชียงใหม่ อีกแล้ว

พึ่งแข่งสนามแรก เสร็จ ไปวัน อาทิตย์ที่ 5 ที่ผ่านมานี้เอง

ครั้งนี้ ไม่มีอาการเจ็บ ซี่โครง แล้ว เพราะ ผม ตัดชุดแข่งใหม่ โดยใช้ผ้าหนาขึ้น กว่าของ Sparco ตัวเดิม

แล้วก็ใส่ Rib Vest เพิ่ม ไม่มีอาการแล้วครับ มีแต่ปวดเมื่อย นิดหน่อย

12. Toey_PRC

699
    1
    0
    ตอนนี้อาการเจ็บซี่โครงดีขึ้นมากๆแล้วครับ และได้ลองไปซื้อยาคลายกล้ามเนื้อมารับประทาน แต่ร่างกายเกิดแพ้ยา ทำให้ป่วยอยู่หลายวัน วันนี้13/2/06อาการเริ่มดีขึ้นแล้วครับ(ซี่โครงนะ)แต่อาการแพ้ยายังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่ขอบคุณพี่ๆน้องๆและเพื่อนๆทุกท่านที่ให้กำลังใจ และต้องรีบหาเกราะแข็งมาใส่แล้วหล่ะครับ เพราะเวลาเจอพ่อแม่(ซึ่งท่านไม่รู้ว่าเราแข่งโกคาร์ท)ท่านไม่อยากให้แข่ง ผมเลยต้องทำเป็นเดินตัวตรงทนเจ็บ แต่ก็ต้องทนครับ เพื่อให้มีโอกาสขับต่อไป ไม่งั้นโดนพ่อแม่สั่ง Banned ชีวิตผมคงหมดสนุกแน่ๆเลยครับ

13. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เข้า Gym หน่อยนะน้อง เสริมสร้างกล้ามเนื้อหน่อย และ จะได้ดูสาวๆ เหมื่อนพี่นักแข่งอาวุโสด้วยไง

14. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    ขุด เอากระทู้แรกๆ สมัยก่อน ของคุณ เต้ย มาเผา ครับ

ฉลองที่จะไปทำงานประจำแล้ว

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อ้าว up ไป

16. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    rib protector

ผมมี rib protector ให้ยืมนะครับ หากต้องการ
    ที่ k.toey ใส่อยู่ หาก จำไม่ผิด สี แดงๆ ดูน่าจะบางกว่า สีดำนะครับ

วันนี้ ปล่อยปลาไปแล้วเผื่อคุณเต้ย และเพื่อนๆเป็นกะละมัง ผลบุญนี้ จะทำให้ คุณเต้ย และเพื่อนๆ มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ผู้ให้ชีวิต ย่อมได้ชีวิตนะครับ

17. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ดีนะเนี่ยที่ เป็นกระทู้ของปีนี้ ถ้านานกว่านั้นอาจต้อง ปัดฝุ่นกันใหม่ อิอิ

18. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    โอ้...กระทู้สมัยคุณเต้ยหนุ่มๆหลอนี่.....

19. Toey_PRC

699
    1
    0
    เข้าใจไปขุดนะครับ ดูแล้วเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมานี้เองหนิ เดือนสอง ก็กุมภา เดือนแห่งความรัก ทั้งรักร้างและสร้างรัก
    ปล.วันนี้เปลี่ยนยางรถใหม่ yoko advan neova โห ขับมันส์ฉิบ สมราคาแม่งเลย แรงม้ารถผมมันน้อยกว่าความหนึบของยางไปหลายขุม สงกะสัยได้ซ่อมช่วงล่างอีกเร็วๆนี้แน่ๆ:D

20. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เต้ยจะเปลี่ยนไป drag แล้ว

21. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้