ใช้ sunny b14 1500cc ปี96 วิ่งมา220,000กม. มีปัญหาช่วงเครื่องเย็น สตาร์ทใหม่ๆเข้าgear...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Siddhi Biddhaya, 17 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Siddhi Biddhaya

Siddhi Biddhaya Guest

0
    0
    0
    ใช้ sunny b14 1500cc ปี96 วิ่งมา220,000กม. มีปัญหาช่วงเครื่องเย็น สตาร์ทใหม่ๆเข้าgear D แล้วไม่วิ่งแต่ใช้เกียร์2 ได้ พอเครื่องร้อนขึ้น จึงสามารถใช้D ได้ปกติ ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าควรเปลี่ยนชุดเกียร์มือ2 หรือผ่าเกียร์เปลี่ยนชิ้นส่วนดี ค่าใช้จ่ายแต่ละวิธีประมาณเท่าไร และช่วยแนะนำอู่ที่น่าเชื่อถือด้วยครับ

2. เปลี่ยนเกียร์ยุ่น ส่วนตัวรถผมทำอู่ช่างแอท สามชุกครับ

3. อู่ช่างแอท สามชุก

4. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    1. เปลี่ยนเกียร์มือสอง ราคารับได้ ใช้เวลาน้อย แต่ถ้าถูกหวยก็ใช้แป๊บเดียว
    2. โอเวอร์ออลเกียร์ ราคาแพงกว่า ใช้เวลานานกว่า ถ้าเจออู่ที่ดีมีคุณภาพ ใช้นานเป็นแสนโล แต่ถ้าอู่มือไม่ถึงก็อาจจะมีปัญหาไม่ต่างกับเปลี่ยนเกียร์มือสอง

5. ตามครับอาการเด่วกันเลย

6. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    ลืมบอกไปอยู่แถวบางกะปิ เกษตร-นวมินทร์ มีนบุรี มีอู่ดีๆไหม

7. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    มีอู่แถวเกษตร-นวมินทร์ เขาบอกราคาซ่อมเปลี่ยนชิ้นส่วน 16,000 บ. ใช้เวลาวันเดียว

8. ยกเครืองใหม่พร้อมเกียเลยครับถ้าแพงแบบนี้

9. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    เปลี่ยนมือ2เท่าที่สอบถามก็10,000-13,000 เซ็งเลย

10. มีเครืองพร้อมเกีย ขายแถวเพชรเกษม ราคา19000ปะมาณนี้ล่ะครับ เคยเห็นยุ ของเก่าญีปุ่น

11. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เกียร์ใกล้พังครับ
    ควรเปลี่ยนเกียร์มือสองญี่ปุ่น จบง่ายกว่าครับ ในราคาที่รับได้ เพราะเท่าที่เคยฟังมา โอเวอร์ฮอนใหม่ ค่าใช้จ่ายจะสูงครับ

ส่วนเรื่องอู่ มีให้เลือกหลากหลายครับในนี้

12. ยกเกียร์เชียงกงครับจบกว่าครับราคาค่าเกียร์+ค่าแรงช่าง10000น่าจะมีทอนด้วยนะ
    ช่างที่อื่นดีรึไม่ดีผมไม่รุ้ แต่ช่างที่ผมซ่อมประจำก้ ช่างแอทสามชุก ผมวิ่งจากชลบุรีไปก้ถือว่าไม่ไกลนะเพราะไปแล้วจบแบบไม่เจบ

13. Siddhi Biddhaya

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้