ลบกวนสอบถามเรื่องกรงอากาศหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nr_ruj, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nr_ruj

nr_ruj New Member Member

9
    0
    0
    พอดีใช้รุ่นb14อยู่ครับ แล้วติดแก๊ส พอจูนแก๊สบางไป กรองอากาศก็แตก พอหนาไปก็กินแก๊สมากมายน

พอจะมีวิธีทำให้มานเสถียรบ้างไหมครับ ลบกวนด้วยครับ

2. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    รอผู้เชียวชาญเรื่องแก็สเข้ามาตอบให้แล้วกันนะคร้าบ สายๆลองเข้ามาเช็คใหม่อีกทีครับ ไม่ก็กระทู้เรื่องแก็ส นะครับลองเข้าไปดูได้ครับ ผู้เชี่ยวชาญครับอยู่ไหนช่วยพี่เค้าหน่อยคร้าบบบบบบบบบบบ:):):):):):):):):)

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    คือเข้าใจ น่าจะหาคนจูนที่มีความสามารถอ่ะครับ ผมว่านะ
    ทั้งหมดน่าจะอยู่กับคนจูน รอผู้รู้ล่ะกันคร๊าบบบบ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    หาA/Fจูนเลยครับ;)

5. chahanaha

chahanaha New Member Member

8
    1
    0
    น้าเหลิมช่วยได้ครับ

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ต้องหาตัวกันแบ็ก ครับ ใส่ 2 ตัวนะครับ

เพราะว่ากรองอากาศ เป็นพลาสติกแข็งครับ เวลาจูน

ต้องจูนไส่จากหนา ไป หา บาง ครับ

แล้วต้องดูด้วยว่า ปากมิก ในมีขนาดเท่าไรครับ

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ ติดแลมด้า คอนโทรล อ่ะครับ จะปรับ ตัวเองอัตโนมัติ
    หรือ ไม่ก็ ย้าย มิกซ์ ตีกรองเปลือย เลยครับ
    ชัวร์

9. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    ถ้าเปลี่ยนกรองเปลือยสแตนเลสจะช่วยได้ป่าวครับ

10. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    ถ้าจูนเบามันก็ Backfire อยู่แล้วไม่ใช่เหรอคะ
    แล้วเรื่องกรองเปลือยช่วยได้หรือเปล่าคะ เค้าแนะนำมาก็ใส่แล้ว แต่กลัวมันจะตัน

11. จ้าวโลก

273
    171
    0
    ของผมเครื่อง1400 เค้าแนะนำให้ใช้กองเปลือยอ่ะครับ เพราะไรอ่ะ
    ขอบคุณครับ

12. NGO113

1,222
    106
    0
    ที่เค้าต้อง ติดกรอง เปลือย เนื่องจาก ต้อง ย้ายมิกซ์ อ่ะครับ
    ถ้า ไม่ย้าย ก้อ ไม่จำเป็นต้อง ติดกรองเปลือย
    ส่วนเรื่อง แบร์ไฟร์ ติดหัวฉีดจะไม่มีปัญหา ครับ
    ถ้า ติดมิกซ์ พวกที่ท่อไอดี เป็นพลาสติก เรียบร้อยครับ
    ลองคิดภาพนะครับว่า ถ้า แก๊ส มันเผา ไม่หมด คาสายไว้หรือ ส่งมามากเกินไป
    มันก็ยัง มีแก๊ส เหลืออยู่ ของใหม่ ก็ เข้ามาอีก พอเวลา จุดเผา มันจะเผาทั้ง ของใหม่ และของเก่า
    อ่ะครับ เอา ง่าย ๆ ใครเคยเล่น ไฟแซ็ก แล้ว พ่นแก๊ส กำไว้ที่มือครับ รอสักพัก จุดไฟ
    ไฟก็จะติด ครับ หลักการคล้าย ๆ กันครับ
    ส่วน การติดกรองเปลือย ถ้ากลัวตัด ก็ ออกมาล้างบ่อย ๆ ครับ

13. NGO113

1,222
    106
    0
    อีก อย่างครับ ถ้า แบ็คไฟร์ จะเกิด ส่วนมาก เกิดจาก
    จังหวะ เหยียบ เร่ง หรือ หนัก ๆ ครับ
    ส่วนที่เค้าให้ ใช้กรองเปลือย เพราะ กรอง แบบเดิม อาจจะแพง
    หรือไม่ก็ ต้องการอากาศ เยอะครับ

14. จ้าวโลก

273
    171
    0
    อ่อ เป็นอย่างนี้นี่เอง
    ขอบคุณครับ

15. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เคยได้ยินมาว่าถ้าใช้กรองเปลือยเวลามันแบค มันสามารถระบายออกทางกรองเปลือยได้ง่ายกว่าอยู่ใน
    กล่องซึ่งมีกระดาษหนาๆกั้นอยู่ครับส่วนกรองสแตนเลสแบบแผ่นแทนของเดิม
    ถ้าใส่แล้วก็ต้องไปจูนใหม่อีกครับผมใส่อยู่พร้อมติดกันจามอีก 1 ตัว
    บทมันจะแบคก็แค่ฝาเปิดครับ

16. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ขอบคุณความรู้ที่ได้ครับ

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  17. NGO113

1,222
    106
    0
    มีวิธี กัน แบ๊ค อีก อย่างครับ
    อันนี้ มีคน แนะนำมา
    ให้ เจาะรูที่ ตัวกรองอากาศ ด้านบนครับ
    แล้ว เอา เทป หรือ พลาสเตอร์ ยา ปิด
    เจาะ เยอะ ๆ นะครับ
    เวลา เกิด back fire มัน จะ ดัง ครับ
    แต่ ตัว เทปที่ติด ก็ จะ หลุดไป เพื่อ ให้ อากาศ มันออกครับ
    พอเสร็จ เรา ก็ แปะ ไว้ที่เดิมครับ
    เค้าแนะนำมาครับ ผม ยังไม่กล้าทำ เพราะ ไม่เคย เจอครับ
    โชคดี มาก ๆ เลย

18. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เข้ามา แอบดู คร๊าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้