กดแช่นานๆเครื่องจะพังไหม?

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Lycan_X, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    อยากทราบว่า ถ้าเครื่อง 3S-GTE ถ้าวิ่งทางไกล กดคันเร่งแช่ความเร็วประมาณ 140-160 Km/h เป็นระยะทางไกลๆ สัก 100 Km. โดยไม่ถอนคันเร่ง เครื่องยนต์จะฮีทไหม? , แกนบูชเทอร์โบจะหลวมเร็วไหม? มีวิธีแก้ปัญหาพวกนี้ได้อย่างไร ถ้าวิ่งทางไกลๆ ควรใช้ความเร็วคงที่ประมาณเท่าไหร่ เพื่อให้เครื่องยนต์และอุปกรณ์อื่นๆ ไม่พังเร็ว

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ความเร็วได้ที่แล้วก็วิ่งแบบไม่ต้องบูสท์อ่ะครับ วิ่งแวคเอา :D

3. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    วิ่งได้ปกติครับ ผมวิ่งไปกลับกรุงเทพขอนแก่น 130-150 ตลอด ได้ วิ่งไม่บูตร์ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้