เพื่อนๆจะทำอย่างไรเมื่อโดนมอเตอร์ไซค์ชนแล้วหนี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mc_ba2, 3 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mc_ba2

mc_ba2 New Member Member

11
    0
    0
    วันนี้โดนมอเตอร์ไซค์ชนแล้วหนีตรงถ.พระราม2แถวเซ็นทรัล, ขับไล่กวดกันประมาณ10นาทีสุดท้ายมันหนีไปได้เพราะมันเข้าซอยเล็ก โคตรเจ็บใจเลย. ตอนไล่กวดบนถนนใหญ่มีโอกาสชนมัน1ครั้ง ตอนแรกกะชนเบียดข้างถนนให้ตายเลย แต่แล้วชั่ววูปเดียวก็เปลี่ยนใจเป็นชนเบา ปรากฏว่าโดนแต่มันไม่ล้มได้แต่ส่ายไปมา. ใจนึงก็เสียดายน่าจะชนแม่งไปเลย(มันคงเจ็บหนักหรือไมรก็ตายไปเลย) อีกใจก็นึกสว่าดีแล้วที่ไม่คิดชนมันแรงๆ เรื่องคงจะยาว. สรุปก็มานั่งทำใจระงับความโมโห แล้วก็เอารถไปเคลมที่ศูนย์.

เพื่อนๆล่ะเคยมีประสบการณ์แบบนี่บ้างหรือเปล่า มาแชร์กันหน่อย, ใครไม่เคยโดนคงไม่รู้หรอกว่าความรู้สึก โกรธแค้นตอนนั้นมันมากแค่ไหน :mad::mad::mad::mad::mad:

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมโดนแบบนั้นมา 3 ครั้งได้มั้งครับ

เอาแค่จดทะเบียนกับยี่ห้อรถแล้วก็สีได้ก็พอครับ

แล้วค่อยแจ้งประกัน

ไล่ในเมือง ยังไงรถยนต์ก็ไม่ทันมันอยู่ดี

แต่ถ้าอยู่ถนนรอบนอกล่ะก็ มีเฮแน่ๆ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    จดทะเบียนกับยี่ห้อ และรุ่นของของรถมอไซค์เหมือนที่ข้างบนว่าอ่ะครับ

4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เป็นผมเอาให้ล้ม อะ จะเจ็บหนักไม่หนัก ช่างมัน คนเราควรที่จะมีจิตสำนึกมั่ง ถ้าไม่มีเงิน หรือ ว่า กลัว ก้อคุยกันได้ เราให้อภัย ได้อะ แต่หนี แบบนี้ ไม่น่าให้อภัยเลย

5. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว นี่เองครับ

มอไซค์แซงผมไป แล้วมันเบรคเต็มที่เลย

กะวางมิดผม ซะงั้น

ผมก็เบรคตามสัญชาติญาน 1 จึ้ก

พร้อมกับสบถ ไป 1 คำ

นึกได้ก็โมโห ไล่กวดมันไป กะชนจริงเลย

แต่มันก็มุดหนีไปติดไฟแดงไกลมาก ได้แต่นั่งหงุดหงิด

สุดท้ายก็ต้องทำใจ ครับ ทำไรไม่ได้ ไล่ไปเดี๋ยวเราไปมิดคนอื่นก็ช้ำใหญ่

6. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ยังไม่เคยไล่เรยอ่ะครับ มีแต่ยืนมิงมันหนีตาปริบๆ

7. เคยแต่มันชนกระจกเราแล้วมันรอมอบตัวอ่าครับ(มันกลิ้งเอง)

8. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ถ้าเกี่ยวกระจก ต้องทำใจไว้อยู่แล้ว แต่ถ้ากวนติง ขี่ขวางทางแล้วละก็ ปาดได้กระทืบเบรค พาเสียวซักดอก เกิดไรขึ้น หุหุ เมิงชนกุ มะช่ายกุชนเมิง:D

9. ทำเฉยครับ เพราะทำอะไรไม่ได้ติดไฟแดงอยู่ มันเล่นซะกระจกข้างพับไปอีกด้านเลย เซ็ง... หิหิ...

10. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    เคยตามนะแต่ยังงัยก็ไม่ทัน กะชนด้วยแต่เด๋วจะงานเข้าใหญ่

จำยี่ห้อกะทะเบียนไว้คับแล้วแจ้งความกะเคลมประกัน

11. gri

1,163
    26
    0
    ในเมืองไม่ต้องไปตามหรอกครับ

ยังไงๆรถเก๋งก็มุดสู้มันไม่ได้

แต่ถ้าถนนรอบนอก โดยเฉพาะต่างจังหวัด

สบายเราครับ ทางโล่งๆ เปลี่ยวๆ มืดๆ ไม่มีพยาน

12. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    เคยโดนชนตอนจะเลี้ยวเข้าซอยบ้าน มันจะหนีเลยขวางไว้ทัน ก็ตกลงกัน เรียกประกันเรามาเพราะมอไซค์ไม่มีประกัน ประกันเรามาถึงบอกทำไรไม่ได้นอกจากลงไว้ว่าเค้าเป็นฝ่ายผิด (ของผมชั้น 3) แล้วแนะนำให้ไปเจอกันที่อู่เพื่อตกลงราคา ทางฝ่ายมอไซค์ก็ตกลง ผมก็นอนใจว่า เอาวะ อย่างน้อยแม่งก็แมนๆยอมไปอู่ด้วยกัน นัดเจอวันรุ่งขึ้น ...... ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ 5 เดือนแร่ะ โทรสับมันยังปิดเครื่องอยู่เลย ค่าซ่อมกันชน 6000 บาท จ่ายเอง ล่าสุดประกันส่งค่ายอดมา อีกค่า เอ๊กเซปอีก 3000 บอกฝ่ายเราเป็นฝ่ายผิด มึนเลยครับพี่น้องงงงง วิริยะประกันภัย ทำผมซะหล่ะ เด๋วจะลองคุยดูถ้ายังให้ผมผิดก็ตกลงยกเลิกประกันนกับแม่งทุกคัน เห้อออ อุดสาดว่าให้ประกันลงเรื่องไว้เผื่อไปแจ้งความ ประกันดันบอกไม่ต้องแจ้งหรอก เสียดายเงินค่าปรับ เป็นประกันเราแท้ๆ แต่ไปช่วยฝ่ายผิดซะงั้น จบไป

13. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ทำไรไม่ได้ นอกจากทำใจ แต่..แค่อยากให้เค้าขอโทดก็ยังดี

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยากจะขับชนมันเหมือนกันแหละครับ แต่ทำใจดีกว่า เค้าก็คงไม่อยากจะชนเราหรอก

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ไล่ชนเลย
    คว่ำแล้ว ทับให้ไส้ไหล . . . .

( ล้อเล่นนะคับ ขำ ๆ แก้เครียด )

16. Si 9244

Si 9244 New Member Member

11
    0
    0
    เพิ่งโดนเมื่อกี้นี้เองครับ จอดติดไฟแดงอยู่ ประมาณคันที่ 3 แม่งมุดมาจากด้านหลัง โดนกันชนหลังผม แล้วแม่งก้อหันมามองนิดหนึ่ง แม่งก้อไปจอดติดไฟแดงอยู่หน้าสุด เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมละเซ็งสุดๆๆ

17. Si 9244

Si 9244 New Member Member

11
    0
    0
    เพิ่งโดนเมื่อกี้นี้เองครับ จอดติดไฟแดงอยู่ ประมาณคันที่ 3 แม่งมุดมาจากด้านหลัง โดนกันชนหลังผม แล้วแม่งก็หันมามองนิดหนึ่ง แม่งก็ไปจอดติดไฟแดงอยู่หน้าสุด เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมละเซ็งสุดๆๆ

18. gri

1,163
    26
    0
    ผมเคยเจอรถมอ-ไซค์ คันใหญ่ๆหน่อย

มันขี่จี้ตูดรถผม รถติดๆด้วย ผมก็ขับไปของผม

ผ่านหน้าที่เรียนพิเศษ เด็กเยอะๆ พอผมเบรคมันก็ชนรถผม

ผมเลยขยับรถไปจอดข้างทางจะลงไปดู มันก็รีบไปรับลูกมัน

แล้วก็ขี่ปาดหน้าผมอีก 1 รอบ

ประมาณว่าผมผิดซะงั้น

คือว่า ขี่รถก็อย่างแพง แต่ดันใจตุ๊ด ไม่กล้ารับผิด แถมทำผิดซ้ำสอง

ถึงจะไม่อายผม อย่างน้อยก็อายลูกตัวเองกับเด็กๆคนอื่นบ้างเถอะ

ถ้าพ่อมันยังใจตุ๊ดแบบนี้ จะมีปัญญาไปสอนให้ลูกชายเป็นลูกผู้ชายได้อย่างไรกัน

19. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ผมก็เคยครับตอนติดไฟแดงอยู่มันมาชนท้ายเป้นมอไซค์รับจ้าง แต่มันล้มด้วย เราก็ลงไปมันจะหนีแต่ดีมันสตาร์ไม่ติดเราก็ยึดกุญแจมันไว้
    แล้วมันก็โทรไปให้ที่บ้านมันเอาเงินมาให้ รอดไปเลยครับเราคิดว่าจะซวยต้องซ้อมเองซะแล้ว

20. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    เคยโดนทิ่มตูด เราก็เลยเข้าข้างทางจอด เพราะเห็นแล้วว่ามันเสียหลักล้ม แต่พอจะลงจากรถปุ๊บ มันใช้ทักษะขั้นเทพขับต่อได้อย่างไม่อายฟ้าดิน หายไปในพริบตา~*

สุดท้าย คือ ทำใจครับ

21. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    จดทะเบียน แจ้งความ ให้ตำรวจจัดการจะดีกว่า

อย่าไปแลกกะไอ้พวกนี้ดีกว่า ถ้าชนอีกไม่คุ้มแน่ๆ

ยังไงก็ใจเย็นแล้วกัน

22. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    เคยโดนเหมือนกัน มันขับมาไม่พ้น ขา เหยียบมอไซเกี่ยว กันชนหน้าแตก
    มันกำลังขับหนี รถก็ติด
    ผมเลยบีบแตร ค้าง ยาว ลั่นถนนสนั่นโสดประสาทชาวบ้านแม่งเลย
    ตำรวจเลยมองมา ผมเลยชี้ที่มอไซ ตำรวจเลยโบก มันหยุด เลย จับได้ มาชดใช้ค่าเสียหาย ปายย

23. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ซวยซะงั้นอ่ะบอล...

24. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ทำใจ ล่ะครับ

25. ไม่เคยโดนมอไซชนแล้วหนี แต่จะชนมันแล้วหนีแทน เพิ่งเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง เส้นราชพฤกษ์ ไอ้พวกแว๊น ขี่กันกร่างเต็มถนน 2 เลนเลย ผมก็เกลียดพวกเอี้ยนี่เป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย ก็ขับไปจี้ตูดบีบแตรให้มานหลบ มานก็ไม่หลบ ผมก็เห็นช่องพอที่รถจะแทรกขึ้นไปได้ แต่ต้องเบียดมานหน่อย ก็แทรกขึ้นไป มานก็ตกใจเสียหลักหน่อย แต่ไม่ล้ม ผมก็มองหน้ามัน แล้วกดรถขึ้นไป แล้วก็มีรถพวกมันคันนึงเป็น คลิ๊กมั้ง กดตามผมมาคันนึง ผมยังคิดเลย ไอ้เวรนี่แจ๋วเว้ย สงสัยจะมีของ ผมก็กดหนีต่อ มาก็หมอบตามมาคันเดียวเลย แล้วก็ค่อยๆ ทิ้งห่างไปเรื่อย จนหลุดจากมานแถวอิ่มปลาเผา ก่อนจะออกเส้นกาญจนา ใจยังคิดจะเบรคให้มันชนตูดดีไหม๊อยู่เหมือนกัน แต่ก็กลัวพลาด กดหนีดีก่า

26. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เคยโดนชนดูดครับ ปีกว่าแล้วรอยยังอยู่เลย

27. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ด่ามันได้อย่างเดียวอ่ะครับ ทำไรไม่ได้ ตามก็ไม่ทัน ทะเบียนก้ไม่ติด

28. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จะด่าก็ด่านะครับ

แต่ว่าผมตบแม่งหมดเลยอ่ะ พวกขี่ขวาง ขี่กลางถนน

(ยกเว้นแม่งมาเต็มถนน ไม่กล้า อิอิ)

เพราะเค้าน่าจะขี่เลนซ้าย

ไม่ควรจะขวาง

ที่เกลียดมาก คือพวกขึ้นสะพานเนี่ย โคตรเกลียด

29. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    เคยครับชนแล้วหนี ด้วยความโกรธ โมโห มาชนรถสุดที่รัก
    เลยเอากันชนตบล้อหลังมันหน่อยผลที่ได้ ภาพที่เห็นกลิ้งไม่เป็นท่า
    เห็นสถาพมันวันนั้น สงสารเลย ตอนนี้เลยใจเย็นลงมากเลย
    ส่วนใหญ่มอไซต์มันไม่มีประกัน มันชนแล้วมันจึงต้องพยายามหนีเรา
    ไม่อย่างนั้นมันโดนประกันเลยหมดตัวเลย น้องที่ทำงานขับมอไซต์ชนประตู+กระจก รถซีวิค
    มันโดนประกันเรียก 15,000 เงินเดือนมันหมดเลยมันบอกซื้อ Fino ได้ครึ้งคัน

30. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ทำใจครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้