อยากแต่งEK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย atistan, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atistan

atistan New Member Member

80
    0
    0
    กำลังตัดสินใจ จะซื้อEKคับ
    แต่ไม่มีความรู้เรื่องการแต่งEKเลย เลยอยากสอบถามว่า...
    - EKนิยมแต่งกันแบบไหนทั้งภายนอกและภายใน เช่น แอร์ออร์โต้ มันเป็นยังไง ถ้ามีรูปกระกอบแล้วอธิบายลายละเอียดด้วยก็แจ่มเลย
    ถ้าใครพอมีเวลาว่างก็ลบกวนหน่อยนะคับ:D:D:D

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แล้วแต่ชอบอ่ะคับ

ภายนอกต้องศึกษาก่อนว่าชอบแนวไหนที่มีก็
    Type-R
    Mugen
    Virs

หรือจะแหวกแนวแบบผมก็แล้วแต่สไตล์การแต่ง

คนแต่งรถส่วนใหญ่จะแต่งภายนอกให้สวยก่อนอ่ะคับ ภายในตามมาทีหลัง
    แล้วอยากจะบอกว่าพอได้แต่งแล้ว มันจะหยุดไม่อยู่คับ เหอะๆๆ

เพราะว่าของแต่ง EK ราคาค่อนข้างแรงพอตัวอยู่

ส่วนอื่นๆ ให้คนอื่นมาเสริมอีกทีละกันคับ

kungking5 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ดูสไตการแต่งและหาข้อมูลได้จากกระทู้ต่างๆครับ ในนี้แต่งกันหลายแบบตามตัวนอกครับ

เรื่องแอร์มีหลายแบบครับ ปุ่มเดียว สามปุ่ม ค่อยๆศึกษาดูครับ

ขอแค่ได้ekมา พวกเรายินดีให้คำแนะนำจนสวยครับ

4. atistan

atistan New Member Member

80
    0
    0
  5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอให้ได้รถสวยๆนะคับ สภาพดีๆนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับ

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  6. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    เอาเลยครับ

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปดูใน กระทู้ มาโพสรายละเอียด EK ของพวกเรากัน จะมีรายละเอียดการเเต่งมากมาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
  8. karunyoo

karunyoo New Member Member

23
    3
    0
    ตามนั้นเลยครับ

9. อยากสวยต้องแต่ง อยากแรงต้องโม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    อยากโก้ต้องคลิ๊ก อยากมีกิ๊กต้องฟีโน่

11. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เรื่องขี้โม้ต้อง ก๋วยเจ๋ง

kungking5, tamazung และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้

12. อยากเป็นมะเร็ง ต้องกินเหล้ากับพี่โส

อยากตับโต ต้องกินเหล้ากะน้าจืด

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  13. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ไม่อยากวืด ติดต่อเจ๋ง
    ไม่อยากเซง ติดต่อจิ๊บ

kungking5 และ tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  14. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    งั้นไม่เลือกเลยซักทางได้ไหม

15. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    555555

16. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    คิดได้ไงเนี้ย.... นึกว่าไม่ได้พี่ น้องก็เอา..!!:D

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  17. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

ถ้าอยากได้แบบกริ๊บ ๆ ต้องติดต่อน้าบอล

แต่ถ้าอยากได้ก้นงอน ๆ เด๋วนัทจัดห้าย

Ahtrun_Sala และ tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  18. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    แต่งภายนอกก่อน โหลดซัก 1.5-2 " แม็ก 16'' ผมว่ากำลังดีขับสบายไม่มีติด
    ดูแบบ รูปในมิทติ้งมีรถสวยทั้งนั้น แต่งตามที่เราชอบดีที่สุด

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้

19. แนะนำว่า

แต่งภายนอกก่อน
    แล้วค่อยทำภายใน

ทำเครื่องเอาไว้หลังสุด
    เพราะถ้าทำเครื่องก่อน
    รับรองว่า

ทั้งภายนอก และภายใน
    ไม่ได้ใส่แน่ ๆ ทำเครื่อง
    มันทำไปเรื่อย ๆ ไม่มีวันเต็ม

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  20. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ได้รถมาแล้วอย่างแรกหาแม็กโดนๆซักชุด แนะนำให้เป็นแม็กมือสองญี่ปุ่นจบง่ายเบื่อก็ขายต่อสบาย และตามด้วยชุดโหลดง่ายๆสักชุดแนะนำให้เป็นสปิงโหลดกะโช๊คเดิมไปก่อนประหยัดขับสบายๆเด๋วค่อยกลับมาอัพที่หลัง

ต่อมาก็เก็บลายละเอียดภายนอก ลิ้นหน้าหลัง หางกะจังหน้า โคมดำ พักปลายซิ่งๆ โลโก้ติ๊กเกอร์ต่างๆ มีให้เลือกหลายสไตร์

ต่อมาก็ถึงชุดภายใน เอาประหยัดๆก็เริ่มต้นที่ FERIO หนักขึ้นมาหน่อยก็ Type R หรือแนวเรคซิ่ง เบาะซิ่งต่างๆมีให้เลือมากมาย เอาแบบเนียนๆหน่อยก็ พสาติกดำ คอนโซนดำ กรอบแอร์ ไมล์ ตัวนอก

จบภายนอกภายในหมดแล้ว ก็กลับมาหาโช๊คชุดคิตสักชุดเพื่อเสริมสมถณะ สักหมื่นปลายๆถึงสองต้น แลกกับความมันใจในการขับขี่

สุดท้ายและท้ายสุด ก็จะเหลือแต่โปรเจคใหญ่ๆ เช่น เครื่อง หลังคาซันรูฟ และเปลี่ยนสี ชุดนี้ถ้ายังไม่มีตังทำ ทำแค่ข้างบนที่กล่าวมาแล้ว ก็ขับหล่อได้แล้ว มีตังเมื่อไหล่ค่อยทำ

ปล.จุดเด่นและจุดสำคัญในการแต่งรถอันดับแรกคือล้อแม็กครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2008
  21. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

อ้า..ขี้โม้ยังไง ? เกินไปละๆ

... ดูราคาของแต่งต่างๆ หาข้อมูล ค่อยไป จะได้ไม่เสียค่าโง่ให้คนขายของคับ จะได้คุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์กับเงินที่เสียไป ถ้ามารู้ทีหลังว่าซื้อแพงกว่าคนอื่น คงเศร้าน่าดูนะคับ ขอให้รถออกมาสวยๆๆๆๆ คับ

22. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ขอให้แต่งออกมาสวยๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้