Break kit E'Spec มีใครใช้อยู่บ้างครับขอความเห็น

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย mammosxtt, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mammosxtt

mammosxtt New Member Member

34
    2
    0
    อย่ากเปลี่ยนชุดเบรก ครับทั้งจาน+คาลิเปอร์ ตอนนี้ใช้ล้อขอบ 16 ออฟ 38 สามารถใส่ Break kit E'Spec ตรงรุ่นได้เลยไหม และถ้าได้ควรใส่จานขนาดไหนครับถึงจะเหมาะสม ของใหม่ถามมาราคาประมาณ 49000 บาทครับราคาโอไหม

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่เเล้วหล่อเลยครับ

3. ES05-RX

ES05-RX New Member Member

57
    1
    0
    E'SPEC เลิกทำแล้วนิครับ.....เห็นว่าเปลี่ยนมาเป็น ATS อ่ะครับ

4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ราคาแพงไปหน่อยน่ะครับผมว่า
    ลองดูร้านพวก auto car 3 หมื่นกว่าบาทหรือเปล่าครับ

5. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    มีทุน ก็จัดไปครับ ATS
    ถ้างบน้อยหน่อยก็จัด เบรคแปลงครับ สวยเหมือนกัน

6. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    แนะนำatsครับ ตอนเพื่อนผมไปทำ(audi tt หน้า8pot) ไม่รู้ว่าไม่มีตรงรุ่นหรือไงไม่รู้ เพราะเจ้าของauto car มาวัดเองเลย พอเปลี่ยนเสร็จก็เลยถามว่าเป็นไงบ้าง เพื่อนบอกดีขึ้นเยอะแถมหัวไม่ทิ่มด้วย เพราะเบรกหลังเดิมๆ ผมเลยคิดว่าน่าจะดีอ่ะครับ แล้วเห็นได้ยินว่า ats เป็นคนทำให้ grex อ่ะครับ (อันนี้ไม่confirmข้อมูลนะครับ แต่พอไปดูหน้าตาจะเหมือนกันเลย) ส่วนขอบ16 ใส่จานใหญ่สุดได้300มม. ครับ แต่ขึ้นอยู่กับmagอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้