ไฟหน้าปัดตอนเปิดประตูไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    รบกวนผู้รู้ครับ ไฟหน้าปัดที่บอกว่าประตูเปิดไม่ติดครับ ทั้ง4 บานเลย ไม่ติดสักดวงหรือว่าฟิลขาดครับ ถ้าไม่ขาดจะเช็คตรงไหนก่อนดีครับ หรือไม่ควรไปสนใจมันเดียวจะเสียเงินดยใช่เหตุ ปี96

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอมาดู ครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ฟิวส์ไม่น่าขาด ถ้าขาด จะไม่ติดทุกหลอด ลองเช็คดู 7.5 A ดูไฟล์รูป ฟิวส์ 29 (สีน้ำตาล)

หลอดไฟ คงต้องถอดหน้าปัทม์ออกมาแล้วสลับหลอดอื่นมาใส่ดู

ถ้าขาดก็เปลี่ยนหลอดใหม่ ราคาหลอดหลักสิบ

วิธีแกะไมล์ --> สอนแกะไมล์ ข้อมูลจากคุณ ksaEK97

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2008
    ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  4. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ขอบคุณคับ จะลองเช็คดูนะครับ

5. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ขอพ่วงนิดนึงนะครับ ของผม ไฟเตือนประตูเปิด กับไฟเก๋ง มันติดค้าง
    ประตูก็ปิดแน่นทุกบาน ไม่แน่ใจว่าจะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าติดค้างลองดู limit switch ตรงประตูปุ่มดำๆ เป็นยางหุ้มอยู่ ถ้า short มันลง ground ไปเลยแล้วไฟดับ
    ก็แสดงว่าไอ้ตัวนี้เสียครับ

7. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ขอบคุณคับ เด๋วจะลองดูคับ

8. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ปี 96 มันมีไฟเตือนปิดประตูไม่สนิทด้วยหรือครับ ของผมมันก็ไม่มีนะ
    เคยเห็นคุณ mugen typr r ตอบมันก็ไม่มีนะ:eek:

9. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    96 ไฟเตือนจะไม่ติดครับ แต่มันจะติดตอน ฟิวส์ไฟเก๋งมันขาดครับ
    เจอมากับตัวเองเลย พอฟิวส์ไฟเก๋งขาดไฟเตือนประตูก็ติดขึ้นมา
    ตอนแรกก็นึกว่าไม่มีไฟเตือน พอเปลี่ยนฟิวส์ไฟเตือนประตูก็หายไป

10. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    ของผมด้วย

ไฟเตือนเบลล์ไม่ติดอ่ะครับ
    จะลองเช็คตรงไหนดู

11. Nomad

Nomad New Member Member

14
    1
    0
    ของผม ปี97 (รุ่นเดียวกับปี96) Lxi (รุ่นถูกสุด) ก็ไม่เคยเห็นมีไฟเตือนประตูติดเลยตั้งแต่ซื้อมาป้ายแดง ต้องดูไฟที่เพดานเอา

12. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    96 ไม่มีไฟเตือนเปิดประตูกับไฟคาดเบลล์ครับ ถอดเรือนไมล์มาดูก็ได้ครับ ไม่มีหลอดไฟอยู่ตรงนั้นและหน้าปัดก็ทึบแสงครับ ไม่มีสัญลักษณ์อยู่ครับ

13. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ต้องเปลี่ยนไมล์เป็นตัวนอกครับ <<<

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  14. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เอ่อ...พี่โจ ปกติเเล้ว ถ้าเราเอาไมล์ตัวนอกมาใส่ ไฟประตูจะติดทันทีเหรอพี่ ตัว 96 มันมีเซ็นเซอร์ที่ประตูปะครับ

15. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้อง Wiring สายไฟใหม่ แต่ถ้าจะเพิ่มเตือนเบลล์ต้องซื้อตัวล็อคเบลล์ที่มีเซนเซอร์แล้ว Wiring สายไฟอีกนิดหน่อยครับ

16. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    มันจะใช้ไฟดวงเดียวกับไฟเตือนฝากระโปงท้ายครับ ถ้าฟิวส์ไฟเก๋ง(แสงสว่างในรถ)
    มันขาดหรือถอดออก เวลาเปิดประตูรถไฟเตือนฝากระโปรงท้ายก็จะติดขึ้นมาครับ

17. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ตามนั้นเลยครับเพ่นุสุดหล่อ :D <<<

18. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    ไช่แบบนี้เปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้