อยากดูรูปรถที่ใส่จานเซาะร่องครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย cityredwheel, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    พอดีซื้อมา แต่สงสัยว่าจะต้องเอาร่องเฉียงไปทางไหน :confused: รบกวนใครมีรูป ช่วยโพสให้ดูหน่อยครับ :D
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ผมใส่ย้อน อ่ะครับ รูปเล็กไปหนอ่ย

ตอนแรก ก็ งงๆ เหมือนกันว่า ใส่ยังไง

ไปเปิดหนังสือดู หลายๆ คัน ก็มี เฉียงไปหน้าบ้าง หลังบ้าง

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  3. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    ขอบคุณครับ มีรูปท่านอื่นอีกไหมครับ

4. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    แบบคุณ 1ST ถูกต้องเลยครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของผมไม่มีร่องอ่ะครับ มีแต่รู อิอิ

6. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
  7. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เอ่อ...คือ อันข้างบน บางรูปก็ใส่เฉียงย้อนการหมุน บางรูปก็ใส่เฉียงตามการหมุนอ่ะครับ แล้วที่ถูกต้องควรเป็นทิศไหนครับ
    ถ้าคิดตามหลัก...ถ้าเซะร่องเพื่อปาดฝุ่นออก ก็น่าจะเฉียงตามการหมุนของล้อหรือเปล่าครับ เพื่อที่พอฝุ่นจากผ้าเบรคลงร่องมา จะได้ถูกแรงเหวี่ยง เหวี่ยงออกไปตามรัศมีจานด้านนอก ถ้าใส่เฉียงย้อนมันน่าจะทำให้ทิศทางการเหวี่ยงมันเข้ามาที่ดุมล้อมากกว่า

ผิดถูกประการใด...ขออภัยครับ ช่วยชี้แนะด้วย

8. cityredwheel

127
    10
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ แต่ผมก็ยังงงอยู่ดี บางคนก็ใส่ย้อนการหมุน บางคนก็ใส่ตามการหมุน

9. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    >>>>อันนี้เป็นของผมเองคับใช้อยู่...ไม่รู้ใส่ถูกทิศทางอะป่าว...อิอิ<<<<

10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    สวยๆทั้งนั้น

11. Bianconeri

Bianconeri New Member Member

9
    0
    0
    ใส่ทิศทางที่เวลาหมุนแล้วปาดฝุ่นออกไปด้านขอบนอกน่ะถูกแล้วครับ
    ตรงตามเป้าหมายของการเซาะร่อง

12. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    อยากได้บางอ่ะ

13. ta (^_^)

ta (^_^) New Member Member

52
    2
    0
    ใส่แบบนี้ถูกแล้วครับ

ผมเห็นของ Project-mu ที่กล่องมีบอกซ้ายขวาหรือไม่ก็เป็นลูกศรกำหนดทิศทาง ก็เลยพอจำได้นะครับผม

14. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สรุปคือต้องใส่ย้อนใช่มั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้