เรื่องแค้น ที่มาว่าเจ้าตัวเล็กของเรา...............ช่วยกันมาประนามได้คนที่ดูถูกเจ้าตัวเล็กหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    พอดีไปเที่ยวบ้านแฟนเพื่อนดันมาว่าเจ้า nv ตัวเล็กของเราว่า 3 คันแสน ผมโกรธมากเลยตอกหน้ามันว่าถ้ามึงหามาได้จะรับซื้อไว้หมดเลย สีหน้ามันถอดสีทันที่แต่มันก็แค้นที่มาว่าเจ้าตัวเล็กของพวกเราได้:embarassed:

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อย่าไปถือสาเลยครับคนมันอิจฉาเราขับรถสวย:D:D

3. momot66

momot66 New Member Member

33
    10
    0
    เป็นใครมาคุยกับผมอย่างนี้นะ รับรองหน้าหงายไปเลยละกัน ถึงมันจะเล็กก็เล็กพริกขี้หนู ใส่ของก็ได้
    บรรทุกก็ดี สารพัดประโยชน์ เพื่อนบางคนซื้อรถเก๋ง แต่พอเวลาจำเป็นต้องบรรทุก เสือกบอกขอยืมรถหน่อย.....ให้มันรู้ไปคับ เล็กแต่แรงนะของเราอะ............

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อย่าไปถือสาเลยครับ คนมีหลายประเภท ....:D

ต้องถามกลับไปว่าเคย....ได้ลองขับ.....สักครั้งมั๊ย ถ้ายังถือซะว่า....ไม่มีบุญ ครับ :D......

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของเราดีอยู่แล้ว เล็ก สวย แรง อิจฉาละซิ (ถ้ามีบอกด้วยนะครับคุณ................3คันแสนนะ จะซื้อมาเก็บไว้ อิอิ เกร็งกำไร)

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    =ช่างเค้าเถอะ ปล่อยไป
    ของเรามีดีกันอยู่แล้ว

washira ถูกใจสิ่งนี้
  7. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    เจอบ่อยคับ

แต่รถเราก้อสวยฟ่ารถมัน

เย้ย ภูมิจัย~!!!

8. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    แล้วไอ้บ้านั่นมันขับรถไรเหรอ แต่ผมว่าปากแบบนี้น่าจะลากเกวียนมากกว่านะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    อย่าไปถือสาพวกบัวใต้น้ำเลยครับ ไอพวกนี้เป็นได้ก็แค่เห่าไปวันๆ สงสัยคงจะอิจฉารถพวกเราสวยกว่า
    ปากดีอย่างนี้น่าจัดซักดอกนะพี่น้องจะได้รู้ว่าทีมงานตัวเล็กเป็นยังไง:cool::cool::cool:

10. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เคยเจอเหมือนกันตอนซื้อมาขับมาจอดปุ๊ป ก็มีคำถามมาว่าซื้อมา กี่หมื่นเนี้ย ถึง5หมื่นป่าว แล้วมันยั้งถามอีกว่าไม่อายคนอืนหรือที่ซื้อรถรุ่นเก่ามาใช้ ผมเลยตอบมันว่าไม่อาย มึงยังไม่อายกูเลย ที่มึงไม่มีรถขับ เออมึงเจอสภาพอย่างกู ไม่ถึง5หมืน มึงบอกกูที่ กูจะไปซื้อ ให้ญาติกูใช้ทั้งโครตเลย แมร่งโครตถูกเลย มันนั้งเงียบเลยคับ (ขอโทษที่ใช่คำไม่สุภาพคับ) ทุกวันนี้มานกลับมาบอกว่าสวยดีเหมือนกันนะอยากได้มั้ง เหอๆ

11. sema

sema New Member Member

77
    6
    0
    คิดไปก็รกสมองครับ ที่เขาพูดก็คงเพราะเขาไม่มี หรือมีอาจจะไม่แหล่มสู้ของเราไม่ได้อ่ะครับ

เลยเกิดปมด้อย เลยมาพูดหักล้างกลบเกลื่อน สาธุ...

12. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ลองสักตั้งม่ะ.....................................

13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไม่เคยมีใครมาด่าผมสะทีเลย ไปจอดข้างใครก็ไม่มีใครด่าถึงมาด่าผมก็ไม่ว่าอะไรต้องทำใจแล้วก็มองหน้ามันนิ่งๆๆแล้วพูดว่า

""รถกรูอะเฉพาะราคาที่ทำรถไปเนี้ยกรูซื้อวีออสตัวถูกที่มรึงขับได้ทั้งคันแล้ว อ้ายสาด"""

อิอิ

14. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    น่านต้องอย่างนั้น เพ่ POP

15. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ก็อย่างว่าแหละครับ จะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า เบา-ปลิว
    แต่ผมวิ่ง 160 km/h มันก็ยังอยู่บนถนนไม่เห็นจะปลิวไปใหนเลย
    สาดโค้งทีนะไม่ต้องพูดถึง ปิ๊กอัพไม่กล้าเท่าผมก็แล้วกัน เหอๆๆๆๆๆๆ
    มาดูถูก NV ได้นิ ไ-้เวร

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    555 จริง Vigo ทางตรงเสร็จมันทางโค้งเสร็จเรา:D:D

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมแก่แล้วครับ

18. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    รถเราเงินเรา ความพอใจของเรานินาาาาา ดีกว่าเดิน....

19. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    3 แสน $$$$$$$$$$$$$$$$$ อ่ะอิคร๊าบบบบบบบบบบบ

20. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    เพ่ POP อย่างนี้ที่เขาเรียกว่า ค่าตัวไม่แพง ค่าแต่งมหาศาล ป่าว เพ่ อิอิ

21. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ส่งไปอาบน้ำครับนี้ก็คงพอแล้วละครับหมดงบกับมันแล้วละครับ
    เมื่อโดนวางเครื่องจุกจิกไป แสนห้าหรือแสนหก (ยังไม่รวมจุกจิกอีก)

เมื่อโดนที่ดันทะลึ่งแปลงดิสหน้าR 32 งานเข้าเลยนึกว่าจบที่หมื่นแม็กเก่าใส่ไม่ได้โดนเลยครับชุดให้พร้อมยางน้ำตาไหลแม๊กรวมค่าแปลงแล้วค่าของเปลี่ยนลูกปืนสีล้อ ไปอีกห้าหมื่นกลาง จนเลยครับพอแล้วไม่ทำแล้ว

ปล.บางท่านอยากจะงงทำไมเยอะจังอย่างวางเครื่องรถผมหน้าไม่ได้หน้าเดิมครับมีการหดห้องเครืองเข้ามาแล้วปัญหาสำคัญในการเสียเงินคือระบบถ่ายเทกำลังหมดกับครัชกับเพลาไปเยอะครับยกขึ้นลงเปลี่ยนผ้าครัชไปสี่แผ่น ยกขึ้นลงอีกเป็นสิบครับ ถ้าไม่ลองไม่รู้ครับว่ามันเยอะดีอิอิ แต่ถ้ามีคนนำแล้วเราไปตามนะครับหมดไม่เยอะหรอครับ :D

22. ขอนแก่น-เมืองเลย ไม่มีใครตามผมทันทั้งทางตรงและโค้งครับ ........ ขอโม้
    :p:p:p:p

23. ขำขำจ้า...ความชอบ+ความสุขของเรา.... อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกา

24. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบพี่น้องครับ
    เล็กแต่แรงว้อย

25. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    อย่าไปคิดมากเลยคับ เราจงภูมิใจในรถของเราถึงตัวเล็กราคาถูกแต่มันก็เป็นหยาดเหงื่อของเรา อย่างnvของผมช่วยลากรถราคาเกือบล้านมาเยาะแย้ว

26. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ถึงเราจาตัวเล็กแต่ใจเราก้อใหญ่ไม่แพ้ใครจริงป่าวคร้าบพี่น้อง

27. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอให้เจ้าของกระทู้หายแค้นไวไวครับ...:rolleyes:

อย่าไปใส่ใจเลยคนแบบนั้น จะถูก-แพงแค่ไหนเราก็ไม่ได้ไปขับบนหัวมันนี่...เอ...หรือจะลองดูซักที...:D

28. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    โอ้ววว เป้มาแรงครับงานนี้ :D

29. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    อย่าคิดมากเลยคับ ลมปากคน...
    ใส่ใจก็ไม่สบายใจกับตัวเราคับ...
    อันไหนปล่อยวางได้ก็ปล่อย...

หรือไม่ก็วัดกันเลยดีฝ่า....

30. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ต้องลองใช้และจะรู้ว่ารถในฝันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้