มีความคิดเห็นกันอย่างไรเกี่ยวกับการติดตั้งแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nummon84, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    มีหลายคนบอกว่าติดไปแล้วมีผลเสียอย่างโน้นอย่างนี้
    บ้างก็ว่าอาจจะระเบิด แก๊สราคาอาจลอยตัว
    บางข่าวก็บอกว่าติดตั้งแล้วเครื่องยนต์สะอาดเผาไหม้ดี รักษาเครื่องยนต์ไม่ทำลายบรรยากาศ
    บ้างก็บอกว่าเครื่องอาจพังก็เลยอยากสอบถามจากผู้ที่ใช้และผู้ไม่ได้ใช้ครับว่ามีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง

2. ไอ้ที่เค้าว่ามามันก็ถูกหมดทุกข้อเลย แต่ก็ใช้ไปแว้วอ่ะ และจะใช้ต่อไปเรื่อยๆ

3. ช่ายน่ะ ตอนนี้ก็ใช้แก๊สไปก่อน ถ้าแก๊สแพงมากๆก็ใช้น้ำมันรถเราใช้ได้สองระบบกลัวไรจ๊ะ

4. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ประหยัดและคุ้มในตอนนี้แน่นอน

5. bworn

bworn New Member Member

3
    0
    0
    ประหยัด แล้วก้อประหยัดครับ ผมติดตั้งระบบดูดมาตั้งแต่ปลายปี 48 ตอนเลขไมล์ 210000 โล ปัจจุบันเลขไมล์ อยู่ที่ 425000 โล ไม่เคยทำอะไรกับเครื่องยนต์เลย นอกจากเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง เป่ากรองอากาศ ตามระยะเวลาที่กำหนด ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ตอนนี้เริ่มรู้มากขึ้น ยังไม่ได้ไปตั้งวาล์ว เพียงแต่เปลี่ยนหัวเทียน คิดแบบขั้นต่ำ ก้อประหยัดไปประมาณ 440,000.- บาท แล้วครับ อ้อผมอยู่ราชบุรี วิ่ง ราชบุรี - กทม. แทบทุกวัน นิสสันเอ็นวี ควีนแค็ปครับ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าผมใช้รถทุกวันผมติดไปนานแล้วครับ GAS อ่ะ...:D

ใช้เชื้อเพลิงอะไรก็แล้วแต่ ถ้าเราไม่รู้จักการดูแล บำรุงรักษา พังทั้งนั้นครับ...:p

7. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ในความคิดผมก็ "ติกก่อน คุ้มก่อน" หุหุหุ

ติดตั้งแต่น้ำมัน 95 ยัง 27 บ. ต่อลิตร

จนมันขึ้นไปเกือบ 50 บ. ต่อลิตร

ติดตั้งแต่เครื่องโทรมๆ ไกล้พัง

จนตอนนี้ยกเครื่องใหม่แล้ว

ก็ยังใส่ระบบแก๊สตัวเดิมอยู่

ใช้แก๊สแล้วไม่เครียดคับ

เวลาจนๆ เติมแก๊ส 100 บ.

วิ่งได้ไกลโข ไม่เครียด

ลองเติมน้ำมัน 100 บ. ดิ

เด็กปั้มมีเคือง หุหุหุ

8. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    เป็นอีกหนึ่งทางเลือก คนทุกคนก็ต้องหาทางเอาตัวให้รอดครับ บ้านเมืองทุกวันนี้ใช้อะไรก็ใช้ครับแต่ใช้ให้ประหยัดเป็นดีที่สุด

9. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เมื่อต้นเดือนเติมน้ำมัน เต็มถัง 95 พันแปด น้ำตาไหลเกิดมาไม่เคยเติมน้ำมันราคานี้

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น้ำตาบนหรือล่างล่ะป๊อบ555

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    น้ำมันพี่ ตอนนี้น้ำอื่นไม่ไหวเศฐษกิจไม่ดี อิอิ:D

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อ้าว ไมไม่ชวนพี่คนเลี้ยงแมวล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้