ใครเคยใบขับขี่หายบ้างอ่ะครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขั้นตอนการขอทำใหม่ ต้องมีอะไรบ้างอ่ะครับ

ไม่เคยทำมันหาย แต่งวดนี้หายไปแล้ว เลยไม่รู้ต้องทำไรบ้าง

ขอคำชี้แน่ทีคับ

2. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ไม่ต้องทำอะไรครับ

นำหลักฐานไปขอออกใบใหม่ที่ขนส่งครับ

รู้สึกว่าเมื่อก่อนต้องแจ้งความ แต่เดี๋ยวนี้น่าจะไม่ต้องแล้ว
    ไปขนส่งได้เลย....เสียค่าธรรมเนียมนิดหน่อยมั้งครับ....

3. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เพิ่มเติมครับ ใกล้ขนส่งที่ไหนทำที่นั่นได้เลยครับ ผมบ้านอยู่กำแพง ไปออกใหม่ที่ฉะเชิงเทรา แทนได้ครับ เตรียมหลักฐานไปให้ครบพอ

4. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ขอบคุณก๊าบ !

5. เด๋วนี้ไม่ต้องแจ้งความแล้วครับ ขนส่งมีวิธีเช็ค

นำหลักฐานไปให้ครบและกันครับ

ปล.ส่วนใหญ่ของผมหายไปอยู่กับพี่หรวด อิอิ

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ของผมหายตั้งแต่วันแรกที่ได้ตลอดชีพน่ะล่ะคับ

แจ้งทำใหม่ซะ ทีนี้โดนด่านอยากได้บัตรก็เอาไปม่ายช่ายปานนนนหาาาาาาาา

7. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ของเราก็หาย...

ยังไม่ได้ทำใหม่เลย...

8. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

ไปแจ้งหายที่ขนส่งเลย

ถ่ายรูปทำใบใหม่

15 นาทีได้เลย :)

9. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ สำเนาประชาชน ทะเบียนบ้าน รูปถ่ายใช่มัยครับ แล้วรูปใช้กี่นิ้ว กี่ใบครับ

10. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    รูปไม่ต้องเอาไปแล้วครับ เดี๋ยวนี้ไปถ่ายรูปที่ขนส่งเลย เหมือนทำบัตรประชาชนครับ:)

11. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ป่มหายปีนี้ 4 ครั้งแล้ว
    โดนพนักงานแซว

ไม่มีไรครับ ง่าย ๆ สบาย ๆ

12. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ง่ายแบบนี้...

ต้องไปทำมั่งแล้วครับ...

13. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ผมโดนตำรวจเอาไปแล้วเค้าทำหายครับ เลยต้องไปขนส่งทำบัตรใหม่ เสียถูกกว่าค่าปรับอีก

14. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไม่เคยหาย เคยแต่ไปอยู่ที่ สน. อิอิ

15. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ผมไม่เคยหาย แต่ไม่มีเลยครับ มีแต่บัตรประชาชน ทำใหม่ ไปสองหน ซึ่งก็ได้หายไปแล้วใบล่าสุด อยู่กันไม่ถึงเดือน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้