ขอถามเกี่ยวกับล้อ ENKEI NT03+M หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Aof_Car selection shop, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    คือผมสังเกตุว่าล้อรุ่นนี้มีจุ๊บลม 2 อัน เขามีไว้เพื่ออะไรหรอครับ

คือไม่รู้จริงๆ เห็นแล้วก็งงๆว่าทำไมต้องมีจุ๊บลม 2 อันด้วยอ่ะครับ ผ

เห็นล้อรุ่นนี้รู้สึกในญี่ปุ่นจะใส่วิ่ง Circuit กันเยอะด้วยอ่ะครับผม

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
    :confused::confused:

2. 101standard

101standard New Member Member

48
    2
    0
    อันนึงเติมลมเข้า อันนึง ไว้ถ่ายลมออกครับ ถ้าจำไม่ผิด

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ถูกต้องครับ อันนึงไว้ไล่ลมออก ในขณะเติมลมเข้าอีกอันนึง เช่นการเติมลม Nitrogen เป็นต้น

4. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ขอบคุณครับ ว่าแต่ทำไมต้องเติมเข้าอันนึงปล่อยอันนึงอ่ะครับ ก็มีอันเดียวแบบล้อทั่วไปไม่ได้หรอครับ งงจัง

มันต้องมีเหตุผลอะไรสักอย่าง อิอิ ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวหาศึกษาดูต่อไปอยากรู้เหตุผลว่าทำไมต้องมีสองอัน

5. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    รอผู้รู้ช่วยมาตอบเพิ่มเติมทีค๊าบ

6. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    คือถ้าเติมNitrogenแบบทั่วๆไปที่เติมกันตามร้านขายล้อแม็กนั่น
    ภายในของยางยังคงมีลมที่ไม่ใช่Nitrogenหลงเหลืออยู่
    เพราะว่าเราไม่สามารถทำให้ภายในนั้นเป็นสูญญากาศได้
    การที่มี2จุกก็เพื่อที่เราจะเตฺมNitrogenเข้าไปที่จุกนึง
    แล้วอีกจุกนึงก็ปล่อยลมที่ไม่ใชNitrogenออกมาเพื่อที่จะทำให้ภายในมีแต่Nitrogen

งงกันป่าวเอ่ย

ผมเคยอ่านเจอมาแต่ก็จำไม่ค่อยได้นะคับ
    ผิดพลาดขอโทษด้วยคับ
    ใครมีข้อมูลจิงๆมาแก้ไขด้วยนะคับ

7. PS Power

PS Power New Member Member

6
    3
    0
    อีกจุ๊บเอาไว้เติมลม-ปล่อยลมยาง ส่วนอีกจุ๊บเอาไว้ต่อ pressure gauge วัดความดันลมยาง ทำให้ความดันที่ได้ถูกต้องแม่นยำกว่าทั้งเติม(หรือปล่อย)ลมทั้งวัดความดันในจุ๊บเดียวครับ

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ตามนั้นครับเข้ามาสูบความรู้ ^^

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    2จุ๊บมันดีอย่างนี้นี่เอง

10. BuggyAc'94

BuggyAc'94 New Member Member

0
    2
    0
    จุ๊ฟ 2 อัน.....จุ๊ฟๆ........................................................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้