ใครเคยเจาะดุมล้อบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bee*R, 4 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bee*R

Bee*R New Member VIP

11
    0
    0
    4 รู 114 จะเจาะเป็น 5 รู 114
    จะมีข้อเสียอะไรรึเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ผมใช้ เซฟ อยู่คับ ดุมหน้าก็เจาะเป็น 5/114 ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ

แต่ส่วนมากที่เจอจะเป็นเรื่องวิ่งแล้วสั่น
    หาโรงกลึงฝีมือดีๆอะคับ จะได้ไม่มีปัญหา

3. ผมเจาะแต่คู่หลัง คู่หน้ายกดุมใส่เลย ก้อไม่มีปัญหาค๊าบ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยเจาะคับ
    ไม่มีปัญหา

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เคยเจาะ 4 ล้อเลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร ขอแค่ได้โรงกลึงที่ชัวร์ๆ แล้วใส่น๊อตดีๆ แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ :D

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เจาะได้คับ ไม่มีปัญหา

เพียงแต่ให้ดูพื้นที่ของดุมที่จะเจาะว่าพื้นที่มันมีมากน้อยเพียงใด ถ้าดูแล้วพื้นที่มันน้อย เจาะไปแล้วน่าจะเสี่ยง ก็อย่าทำคับ อย่างรถผม ล้อหน้าเจาะ ล้อหลังใส่สเปเซอร์

7. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    อยากให้ดูรายละเอียดตามนี้ครับ
    พื้นที่ที่จะเจาะ บางดุมตำแหน่งมันไม่ได(ดุมหลังเดิม 200 ,cer ไม่เต็ม) ต้องเชื่อมเพิ่ม ไม่งั้นรูมันไม่เต็ม - ไม่ควรครับ
    เลือกโรงกลึง ที่เคยทำ (แต่ต้องดูด้วย) เพราะรูที่เจาะ มันต้องพอดีกับน็อตล้อ ถ้าดอกสว่านไม่ตรง หรือช่างมักง่าย ผลคือตอนอัดน็อตล้อเข้า ใช้เครื่องกด ( ดีกว่าฆ้อนตอก) มันจะหลวมได้ ทีนี้แหละถ้าใส่ล้อเข้าไปแล้ว น็อตหมุนตาม ถอดล้อไม่ได้ เป้นเรื่องอีก โดยเฉพาะตอนยางรั่วยางแบน นี่วุ่นวายเลย ยิ่งตอนเดินทางอีก ใหนจะล้อเป็นรอยอีก บางที่ก็เชื่อมแต้มก็ยังหลุดได้

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ผมทำ 4 ล้อเลยครับ หาโรงกลึงดีดีที่ไว้ใจได้ ทำงานเนี๊ยบๆ ก็เยี่ยมเลยครับ ผมใช้มา ปีกว่าละ ขับบ้าๆบอๆบ้าง ธรรมดาบ้าง ก็ยังไม่มีปัญหาเรื่องสั่นเลยครับ

9. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    ผมก็เจาะครับ4ล้อจาก4รู100เป็น5รู114.3รองสเปเซอร์อีกตะหาก
    ใช้มาจะ3ปีไม่มีปัญหาไรเลยครับ แค่ไว้ใจร้านที่ทำเท่านั้นเอง

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ต้องหาช่างกลึงที่เก่งหน่อยครับไม่มีปัญหา
    ถ้าหาไม่ได้ผมรับทำครับ อยู่ชลบุรีครับ

11. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    แนะนำทีครับอยู่ฝั่งธนฯจะทำจาก 5 รู 112 เป็น 5 รู 114.3

ทำที่ไหนดีครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้