รบกวนสอบทราบผู้รู้ เกี่ยวกับเซ็นเซอร์อากาศและเวคกล้ำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย babimoo, 18 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babimoo

babimoo New Member Member

2
    0
    0
    รถผม Civic 96 ติดแก๊ส LPG mixer เพิ่งติดได้ประมาณ 4 เดือน อยู่มาวันหนึ่งมาสตาร์ดรถตอนเช้า รอบเครื่องตีไปประมาณ 2000-2500 รอบ ทั้งตอนอยู่ในเกียร์ N และ D ผมตกใจเลยขับแบบนั้นไปอู่ ที่อู่บอกว่า เซ็นเซอร์อากาศเสีย เค้าเลยอุดอะไรไม่รู้ให้ตรงปีกผีเสื้อ แล้วก็เป็นปกติ แต่ทางอู่เค้าบอกให้ติดตัว เวคกล้ำ แล้วรอบมันจะนิ่ง เลยอยากรบกวนถามว่าควรจะติดด้วยหรือป่าวครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าติดไปมันจะเป็นเหมือนของรถโตโยต้าครับมันปรับได้

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าจะแก้ให้ตรงจุดมากกว่านะครับ อาการเหมือนมีอากาศรั่วเข้าท่อร่วม ไอดี ไม่ผ่านลิ้น

4. babimoo

babimoo New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ แต่สรุปว่าผมควรจะแก้ตรงจุดไหนดี ถึงจะดีที่สุด ราคาเบาๆอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้