พี่น้องครับ !! ท่านใดพอรู้บ้างที่ไหนรับทำ แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย HS7QBT, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    พอดีฝันร้ายมา 2 คืนแล้วครับ ตั้งแต่เห็นคลิกตัวใหม่ ก็เลยอยากเก็บรถเก่า ไว้เป็นละเอียด (ตำนาน) ก็เลย

จัดการทะลวงไส้ ยัดลูกสูบ Sonic กับและแคมองศาสูง และเสกคาร์บู เอ็นโปรอาร์ม จากรถคันเก่าลงไป แต่มันยังไม่ใช่สไตร์ที่ผมชอบคือ รถได้แค่ต้น ปลายมานิดหน่อย เฮ้อ ไม่มันส์

ดังนั้น เพื่อนๆ ใครรู้บ้างร้านไหนรับวางชุดเสื้อ+ฝา ของ CBR บ้างผมขอข้อมูลหน่อยครับ จบมั้ย ปัญหาตามมาเยอะมั้ย ตัวร้อนหรือเปล่า แค่นี้ล่ะครับ ที่เคยเห็นมามี 2 คันน่ะครับ ที่ทำไปแล้ว แต่ตอนนี้เงียบหายไปแล้ว เลยไม่รู้ว่าทำที่ไหน รบกวนด้วยนะ ถ้ารู้ ขอบคุณครับ :p

2. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    หมายความว่าไงคับ ฝันร้าย
    เข้าเรื่อง คับ เล่น หัว cb เลยหรอแรงไปป่ะคับ เอาที่ผมคิด และติดตามที่เห็นๆ มานะคับ ปัญหานี่ อ๊วกเลยคับ ไม่จบนะ แถมงบประมาณเยอะถ้าเอาไปแข่งก็ ok คับ แต่ถ้าขับเล่น ผมว่าเล่นลูกเล็กๆทําครบๆ ดีกว่าคับ ลากได้ยาว ทนด้วย ส่วนร้านทํานี่ ผมจนปัญญาเลยคับ ตรงๆ เลย ส่วนใหญ่วางยาทั้งนั้นคับ
    ท่านต่อไปเชิญคับ

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เสื้อ+ฝา ของ CBR นี่ให้ร้านเขาหาของหรือเราหาเองอ่ะครับ ดัดแปลงกระจายครับ ผมว่าที่ทำมานั้นสุด (สำหรับรถใช้งาน)แล้วนะครับ แหม ลูก So คาบู Npro จะแรงไปไหนๆ เวลาขี่เป็นกลุ่มๆงี้ก็ทิ้งเพื่อนไปหมดนะสิ อิอิ

4. HS7QBT

297
    3
    0
    แง่ว ฝันร้ายคือ ทำรถแล้ว มันขับไม่สนุก รู้งี้เก็บเดิมดีกว่า

คุณขนุนติดตามจากไหนครับ มีรายละเอียดไหม ลงไว้ให้ผมด้วยก็ดี ขอบคุณครับ

อยากทำหัว CBR ไว้ขับเล่นจริงๆ ครับ ไม่ได้คิดแข่งกับใคร (ไม่ใช่แวนซ์ครับ) แค่อยากรู้รายละเอียดของอะไหล่ ก้านสูบ หลักเสื้อ และโซ่ราวลิ้นใช้ของอะไรมาใส่ ของแพง ของไม่มี ไม่เป็นไรเบิกใหม่ได้ แต่ถ้าซื้อของผิดแล้วใช้ไม่ได้ เสียความรู้สึกครับ เคยอ่านบทความ (นานแล้ว) ของพี่เก่ง RCW เคยทำไว้ อยากสานต่อครับ เอาไว้ขับเล่น concept เดิม

ถ้าทำแข่ง ผมคงหันไปขับโซนิคล่ะครับ มันส์กว่าเยอะเลย งุงิ ท่านรองขายจานดาวเทียมด้วยเหรอ เหอ เหอ ขอสัญญาณฟรีจากลูกพี่เก๊าได้ป่ะ

ยังไม่ล้มเลิกความคิดนะครับ ใครมีแนวแนะนำด้วย

P.S. เมื่อวันเสาร์ ไปเปลี่ยนชุดไฟเป็นของ Nova dash มา ลากมันดี ไม่ตัดรอบ แต่สงสารเครื่องจัง

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ยังไงไปไหน รอผมด้วยนะ ชอบดมฝุ่น

6. HS7QBT

297
    3
    0
    ลูกพี่เก๊า ลดน้ำหนักหน่อย รับรอง แรงแน่ คิคิ

7. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    - - ถ้าพี่ จะ ลง ลูก CB ส่วนใหญ์ เขา เอา เสื้อ ไอค่อน มา ทำนะครับ เพราะ เสือคลิก
    ไม่มี ที่พอ ที่ จะ ยัด หัวcb ไป ได้ แค่ ลูกโซ ก็ สุด แล้วใช่ม่ะ ละ งิ
    เหอๆ แนะ ให้ ว่า เอาเสือ ไอค่อน นั้นแหละงิ ไป โรงกลึงเลยแล้วให้เขา
    ตีปลอก ใหม่ให้ หรือ ให้เขา ทำให้เลย ส่วนที่เหลือย ออกมา ทำ เองหรือ หา ร้านที่ ใว้ใจได้
    ไม่ว่างยาเรา และ ทำ ดีๆ ก็ พอแล้วละ ครับ
    ว่า แต่ ที่ ว่า ได้ ปลายมา นิด หน่อย นี้เท่าไรอ่ะงิ - -
    ลูก โซ ไม่ได้ นิด แล้วนะ จูน ดาบู ลง ตัวยังอ่ะ แคม ก็ เปลียนองศา เอา ดีก่า แค่ ลูก โซ่ ก็

150 แล้วมั่ง งิ จะเอาแรงปายใหน ยืดชักอ่ะป่าว อย่านะ งิ วิ่งไกลๆ แช่ นานไม่ได้ ลูก ติด ทันที เลย
    แหละ เห็น ช่างที่ผมจะไป ทำ ลูก เดิม เขาพูด อยู่งิ เปลียนกล่อง แต่ง ก็ แหล่ม แล้วคร้าบบ พี่วิ่งยังไง
    ก็รอผมด้วยนะครับ เพราะ รถ พังแล้วครับ ไอดี หลุด แล้วคร้าบบ วาว เก็บ ไอเสีย ม่ะได้แว้วว
    ระเบิด ที ไฟ ออกมา เป็น ลูก เลย - -

8. HS7QBT

297
    3
    0
    ไม่ใช่แบบนั้นครับพี่ช้าง เอาแบบมาทั้งเสื้อทั้งฝาเลยง่ะ ที่ CPC มีคนทำไปคันแต่เลิกขี่แล้ว พี่ช้างไปตามจีบหาข้อมูลมาทีซิ

ลูกโซ เสื้อเดิม แคมใหม่ แต่ไม่ได้ยืดชักนะ ไม่ชอบ ดูไม่เดิม ปลายมานิดหน่อยแน่ครับ เพราะรถผมหนัก และไม่คิดจะลดน้ำหนักด้วยมีแต่เพิ่ม และยังไม่ได้เปลี่ยนเฟืองท้าย แต่กำลังหาข้อมูลเฟืองท้ายของไอคอนอยู่ว่ามันใส่ได้ไหม เพราะว่ามันทดต่ำกว่า ไม่กล้าสั่งเลยกลัวมันใส่กันไม่ได้อีก ใครรู้ตอบด้วยครับ

ส่วนผมขับรถไกลแน่นอนครับไป - กลับบ้านเสาร์อาทิตย์ก็ตกราวๆ 300 กิโลแม้วแล้ว ทำไม่ดีมีอุ้มกลางทาง

9. HS7QBT

297
    3
    0
    แคมเดิม & แคมใหม่

แคมสั่งมาแบบเปิดก่อน และเปิดนานขึ้น กลายเป็นรถรอรอบไปเลย ตอนนี้แคมเดิมขับง่าย สบายมือ

10. HS7QBT

297
    3
    0
    เสื้อเดิม

สังเกต เสื้อสูบเดิมๆ ของคลิ๊กไม่มีตาน้ำนะครับ ระบายความร้อนด้วยน้ำแค่ฝาสูบ

11. HS7QBT

297
    3
    0
    ฝาสูบ

ฝาเดิมมีตาน้ำ ฝาแต่งอุดไปหมดแล้วครับ

12. Project_L

873
    8
    0
    เจ้าของคันนั้น ชื่อ ช่างเต้ เป็น ช่าง ประจำเว็ป Cpc รถ เสือฟา CBR
    วิ่ง คลอง5 ได้ 11 ปลายๆ ชุดสี ล้อ ไรอิด ตอนนี้ รถ พัง ไป แล้ว
    และ ปจุบัน เขาขี่ โซนิก หัว CBR กำลัง จะ ทำ ไป ลง คลอง 5
    และกำลัง จะ ออก คลิก I มา ใหม่ ครับ -*- รู้ ม่ะ มาก แต่ ที่แน่ๆ
    เขา ประกาศ ขาย เสื่อ ฝา CBR อยู่ เอามาใส่ คลิกได้เลย

ผมลืมถามพี่ว่า ตอนนี้ พี่ ใช้ ม้อ น้ำ เดิม รึ ป่าว ระวัง ไป นะ ครับ
    ขับ 300 โล ก่าๆ เนี้ย หยุด พัก นานๆ หน่อย นะ งิ ไม่งั้น เป็น เรื่อง
    เพราะ ส่วน ใหญ์ พี่ ทำลูก แล้วพัง เป็น เหตุ จาก ความร้อน ของ เครื่อง
    ติด โว วัด ความร้อน หน่อย ก็ ดี นะ งิ ถึง ขีด แล้วก็ จอด พัก รถ พัก คน จะ ได้ ม่ะเป็น ไร
    ทั้งรถ และ คน นะงับ
    ออ เฟืองท้าย ผมว่า เอา ตรงรุ่น จะดี ก่านะงิ ที่ พูนทรัพ มี ขาย นะงับ
    ใกล้ๆ กะ ร้าน เครื่องเสียง รถยน อ่ะงิ จะ มี อย่างเยอะ อ่ะ งิ
    ต้น มา ปลาย ยาว ว่าง รอ รถ ผมเด ใหม่ แล้ว จะ ขับ จี้ ตูด ให้ ดู 555+

13. HS7QBT

297
    3
    0
    มีเบอร์ติดต่อไหม สนใจซื้อของ

หม้อน้ำเดิม แต่ไม่กลัวหรอก ขับไกลๆแบบนี้ทุกอาทิตย์มาจะ 6 ปีแล้วตั้งแต่เจ้าดรีม 100 จนถึงคลิ๊กบ้าเนี่ย จะพังไม่พังอยู่ที่มือเราครับ เรารู้ดี

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แต่งแรงกัน น่าดูเลย อิ อิ อิ

15. Project_L

873
    8
    0
    - - ม่ะใช่งิ คลิก มาณ ลูก เล็ก หม้อน้ำก็ เล็ก ผม ว่า เพิ่ม สักหน่อยก็ดีนะครับ
    ผมก็ จะ เอาของ โซ มาใส่ เนี้ย แต่ขอ ทำ ลูก ก่อน ละ เดียว คิดใหม่
    เพราะ ต้อง รอดู ชุดสี ตัวใหม่อีกงิ เหอๆ

16. HS7QBT

297
    3
    0
    เมื่อวานโทรไปคุยกับคุณเต้มาแล้ เรื่องราวมากมาย

17. Project_L

873
    8
    0
    555+ 15000 เหอๆ ผม ได้ ร้าน แล้ว เอาม่ะงิ เป็น ร้าน แถว บ้าน พี่เก๊าอะแหละ
    แต่ เป็น ตัวแทนจำหน่ายอ่ะงิ แต่ ช่างเขา รับทำอยู่ งับ พรุ่งนี้ ผมก็ จะไป ทำ ลูกเชีย
    ที่ร้านเขา เขา บอกอยากได้ลูกไร บอกมาเลย ถ้า ตัง มีอ่ะงิ ผม วางงบไป 1600 ยังได้เลยงุงิ

18. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    เอา ไป ดู อ่ะ ครับ :D

19. juntcivic

1,549
    34
    0
    อ้าวแล้วเครื่องไม่ร้อนเหรอ และได้ประโยชน์อะไรจากการอุดพี่อยากรู้ :)

20. Project_L

873
    8
    0
    เดียวรอ ให้ รถผม เครื่องหลวม ถึงลูก โซ แล้ว จะ ทำ ลูก cb เป็นลูก จบ นะงิ เหอๆ

21. HS7QBT

297
    3
    0
    สังเกตดูที่เสื้อสูบครับ ไม่มีรูทางเดินน้ำ ฉะนั้นยังน้ำก็ไม่ได้ไปเลี้ยงที่เสื้ออยู่แล้ว (ยังไงก็ร้อนอยู่แล้ว) ทีนี้ดูที่ฝาเดิมนะครับ นึกภาพตาม ที่รูทางเดินของน้ำนั้น เวลาประกอบเข้าด้วยกันทั้งหมดแล้วนั้น ตัวที่อุดน้ำไว้ไม่ให้รั่วคือปะเก็น แต่พอใส่ลูกสูบที่ใหญ่ขึ้น ก็ต้องตัดประเก็นให้วงกลมนั้นใหญ่ขึ้น ปัญหาคือปะเก็นจะฉีก และน้ำจะรั่วครับ วิธีแก้คือใช้วิธีพอกอุดไปเลย

ลูกคาเซ่ ก็ควรเปลี่ยนฝานะครับ ไม่งั้นสนุกมือ บิดแช่ บิดยาว น้ำแตก น้ำตาจะตกแน่นอน อิอิ

22. HS7QBT

297
    3
    0
    ผมยังอยากเห็น Click เสื้อสูบซีบีอยู่นะ มีที่ไหนให้ดูตัวเป็นๆ บ้าง เรา จะ ตาม ไป ดู (ทำ)

23. juntcivic

1,549
    34
    0
    กะจางเลย ขอบคุณมากต้อม ว่าแต่ที่ทำแรงนี่จะได้ย่นเวลาในการเดินทาง จาก กทม. ไป สุ1000 เหรอ อิอิ

24. HS7QBT

297
    3
    0
    (^_____^)

แหะ แหะ คือว่าผมอยากทำรถให้เป็นตำนานน่ะครับ(ว่าไปนั่น) แบบว่าทำเต็มแล้วจอดเก็บไปเลย (ไม่ใช่แรงอย่างเดียวนะ สวยสไตร์ของผมด้วย)

เสียดายครับ สมัยก่อนขับรถมาก็หลายรุ่น พอเวลาผ่านไปก็ขายหมด ทีนี้เลยจะเอาใหม่ ไม่ขี่ ไม่ใช้ ก็เก็บไว้ให้น้องหนิมกินไปเลย

ถ้าผมมี EK นะ ผมก็จะเอา B20B มาประกบฝา B18C Tyre R ลงช่วงล่างของ Integra ลงล้อ EP3 แล้วจอดเก็บเลย ประมาณนั้น......

25. HS7QBT

297
    3
    0
    เผื่อวันข้างหน้า ลูกชาย ลูกสาวมันจะได้เอาไปเปิด Museum

26. Project_L

873
    8
    0
    555+ พี่ ต้อม พูด โดน จริง งิ เหอๆ ว่าแต่ พี่อยาก ทำ ลูก CB ม่ะละ
    ไป ร้าน แถวบ้าน พี่เก๊าอ่ะงิ ได้น่า แต่ ให้ดี ไป อีก ร้าน แถวนั้นๆ อ่ะงิ
    ไอร้าน ต้นโพ ไรนั้นอ่ะ ถามพี่เก๊า ดู งิ พี่ แก น่าจะรู้จัก เด็กแว้นทำ เครื่อง
    ร้านนั้นเต็มเลย เหอๆแรงโคดๆ แล้วก็ พัง ครับ เหอๆ

27. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    หัว cb คับ

ผมไปเจอใน web มาเลยเอามาให้ชม แต่ไม่มีข้อมูลคับ รู้แต่ว่า เป็นตํานานไปซะแล้ว

28. Project_L

873
    8
    0
    อ่ะนี้ครับ ภาพทั้งหมด เป็นของ เว็ป

Click.pantown.com นะครับ

เจ้าของ ช่างประจำเวป Cpc ช่างเต้ครับ

วิ่ง 11 วิ ปลาย ครับ
    เป็นคู่แข่งกะ ของ เวป Rc งิ

"รถคันนี้ปรับแต่ง ลงมือทำโดย เค้ ช่างเครื่องประจำเวป

เด็กหนุ่มคนนึงที่ผมรู้จักและผมชื่นชมกับความฝันของเค้า

ตอนนี้รถคันนี้พังและพังไปแล้ว

ใครสนใจความแรงปรึกษา ช่างเต้ครับ 0850562160"
    เป็นคำพูดของพี่คาโร่ครับ

ตอนนี้ พี่เขากำลังขี่ โซ หัวCB 4 วาว งิ

29. HS7QBT

297
    3
    0
    ขอบคุณทุกข้อมูลครับ พอดีผมโทรไปคุยกับคุณเต้มาแล้วล่ะ ติดลมกับโปรเจคต่างๆ ที่เขาทำอยู่ เลยบอกว่าวันหลังจะไปเยี่ยมชมที่ร้านครับ เห็นมีโปรเจคมีโอฝาสูบสปราค 135 ด้วย นับถือไอเดีย จัดดี

30. Project_L

873
    8
    0
    พี่ เขา ทำ เอง ทุกอย่างเลย งิ ผมก็ อยากทำเองนะ แต่ ไม่มีเครื่องมือ เท่านั้นเอง
    ถ้ามี ผมก็ ทำ รถ ผมเองแล้ว ใหนๆ ก็เรียน ช่าง ว่าแต่ เพ่ เก่งอ่ะ
    ทำ รถ เอง ป่าว เรียน ปวส. แล้วนะนั้น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้