What is going on with our country???

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Tony_BIS, 20 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ประเทศไทยทำไมมีแต่ความวุ่นวาย เมื่อไหร่มันจะสงบสักที แถมมาประกาศ Curfew อีก สาเหตุมาจากอะไรกันแน่ !!! ถ้าใครเป็นผมคงเป็นกังวล เพราะครอบครัวอยู่ที่หาดใหญ่ วันก่อนโดนครั้งเดียว 6 จุดด้วยกัน ก่อนหน้านี้ที่สนามบิน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คงจำน้องฮ่องเต้ได้นะครับ ผมได้แต่หวังว่าสักวันนึงทุกอย่างคงจะคลี่คลาย เห้อ~~
    ปล. ผมอยากจะระบายน่ะครับ :( :( :( ขอบคุณครับ

2. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมว่าทหารทำถูกแล้ว ทุกอย่างจะได้เริ่มกันใหม่ ดีกว่าเดิม

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ไม่รู้ใครผิดใครถูก หรือว่า ผิดกันเกือบทั้งโลกก็ไม่รู้ ก็กระแสวัตถุนิยมนี่เอง ทำให้โลก(เฉพาะเมืองใหญ่ๆ)วุ่นวาย ลองไปอยู่ต่างจังหวัดไกลๆสิครับ ที่เรียกว่าบ้านนอก ทางเหนือก็ดีที่ยังมีต้นไม้ มีป่า มีเขา มีน้ำ เอาช่วงฤดูหนาวนะ คิดดูสิครับ ตื่นขึ้นมาสดชื่นอากาศเย็นๆ มีเมียงามๆ ขาวๆ ผิวเนียนๆสักคน ปากชมพู ตาใส ซื่อตรง ทรวดทรงองค์เอว สักคนคอยดูแลผู้ช.ที่ไม่เคยรู้จักโตไม่ว่าจะอายุสักเท่าไหร่ก็ตาม คิดดู ตื่นมามีผมสยายดำขลับ หอมกลิ่นจางๆสะอาดๆ พาดไหล่ มือนุ่มๆเย็นๆวางไว้ที่หน้าอกเรา กลิ่นตัวหอมๆๆๆ จางๆ ผ้าปูที่นอนสะอาดๆ นิ่มๆลื่นๆ เบียดเนิน เบียดเนื้อ สร้างความอบอุ่นให้แก่กัน เสียงไก่ขัน กลิ่นจางๆของกองเถ้าไฟที่ชาวบ้านก่อไว้คลายหนาว ลมพัดเอื่อยๆ พัดเอากลิ่นดอกไม้เย็นๆ ผ่านกระทบโสต แล้วบรรจงกอดบรรจงหอม มองไปในแววตาใสๆ สลายผมทัดใบหูนุ่มนวล.........
    จะเอาอะไรอีกฟะ:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

4. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ควบคุมสถานการณ์ไว้ก็ดี แต่ไม่อยากให้รุนแรงมากไปกว่านี้

ปล. พี่เต้อพิมพ์แล้ว อ่านได้ภาพเลยครับ
    ปล2. แถวราชดำเนินมีรถถัง กับ ฮัมเมอร์มาจอดโชว์เยอะกว่าวันเด็กอีกอ่ะ:eek:

5. choomodify

choomodify New Member Member

5
    0
    0
    ปิดหู ปิดตาประชาชนจริงๆๆๆ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เดี๋ยวดีขึ้นต้น พี่เองก็รอให้ภาคใต้ดีขึ้นเหมือนกัน

ส่วนน้องเต้ย เริ่มอินซะแล้ว พี่เข้าใจนะเต้ย อากาศมันเริ่มจะเข้าหน้าหนาวแล้วใช่ไหมครับ?
    พูดถึงทางเหนือ แวะไปนอนที่สวนพี่ที่เชียงรายก็ได้นะครับ ไปแต่ตัวกับเงินในกระเป๋า
    ส่วนกลิ่นหอมๆ มืออุ่นๆ เดี๋ยวให้ลูกน้องจัดให้

7. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    :eek:
    แหมพี่เต้ยไม่พ้นเรื่องนี้อีกแล้วพี่ แล้วเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะเปลี่ยนมุมมองพี่ได้ไงละค๊าบ 555555:)

8. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ทำอะไรแล้วมีอะไรดีๆเกิดขึ้นกับสังคมแล้วไม่หมิ่นถึงเบื้องสูงผมรับได้หมดครับ ขออย่าให้มีความรุนแรงเกิดขึ้นก็แล้วกัน...

แล้วสนามเปิดหรือเปล่าครับช่วงนี้..ถ้าไม่มีไรทำจาได้ไปเล่น.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้