เป็นเด็กมีปัญหาอีกแว้วววค่า...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย browny_14, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. browny_14

browny_14 New Member Member

102
    45
    0
    คือว่า...อยากจะถามนิ๊ดดดดดดดหนึ่งว่าเอ่อๆๆ เรื่องความร้อนอ่ะ ว่า รถบิ๋มเนี้ยตอนสตาร์คเครืองขับไปได้สัก 10 นาทีเนี้ย เข็มความร้อนเนี้ยมันก็ไปอยู่ตรงกลางแระอ่ะ แต่ทำไมเวลาขับรถพ่อบี 14 เหมือนกันขับไปตั้งนานนนนนนนนนนเข็มทำไมมันขึ้นไปนิดเดียวเองอ่ะ แสดงว่าเครื่องมันเย็นใช่ม่ะค่ะ แบบไหนถึงจะเรียกว่าปกติหรือว่า มันไม่เหมือนกัน เหอๆๆ งานจะเข้าไหม ...อย่าว่าแต่รถเลย คนยังไม่เต็มเลย อิอิ:D:D

รอรอรอ น้องน้ำตาลออกจากคลินิค...ให้น้ำเกลือเต็มที่เลยงานนี้ เป็นหมื่นแน่ๆเลย

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

3. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มาให้กำลังใจคนหมู่บ้านเดียวกันก๊าบบบ อิอิ เดี๋ยวเลยไม่ค่อยเจอกันเลย:D:p:D

4. browny_14

102
    45
    0
    ขอบคุณนะค๊าบบป่ม อิอิ เป็นไงบ้างนี่ ถนนแถวบ้านเราไม่ไหวแล้วนะ จะเปลี่ยนไปขับ navara แระนะ เอาให้แซงสิบล้อแม่มเลย ซิ่งดีนัก..หมั่นไส้

5. Rafaant

485
    417
    0
    เหอๆๆถนนไม่ต้องพูดถึงเยอยยยสุดดยอดด ช่วงล่างไปแล้วก๊าบบ เซ็งจิงๆ อิอิ:D:p:D

6. browny_14

102
    45
    0
    เออเนี้ยหยอดดดดดดดดดดไม่รู้จะหยอดยังไง ถ้าไม่มีรถใหญ่ถนนคงไม่เป็นแบบนี้อ่ะ ทำไงได้อ่ะ สงสารรถมากเลยอ่ะ เด๋วรอไปสมัครเป็นสส สมุทรปราการได้ แล้วจะฮุบเงินมาทำถนนแถวบ้านน่ะ รอหน่อยนะ 55++

pk_city ถูกใจสิ่งนี้
  7. Rafaant

485
    417
    0
    เหอๆๆเลือก อบต ครั้งล่าสุด นโยบายบอกว่า ถนนดีไฟสว่าง เหอๆๆตั้งนานแหละยังไม่เห็นมีไรดีขึ้น
    งั้นเดี๋ยวรอ บิ๋ม ลงเลือกตั้งละกันอะ จาไปเทคะแนนให้ ถนนบ้านเราจะได้ดีซะที อิอิ:D:p:D

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พัดลมทำงานหรือป่าว พัดลมหม้อน้ำอ่ะ อาจจะหมุนไม่แรง

9. browny_14

102
    45
    0
    เตรียมใจไว้ด้วยนะ เพราะคงเป็น สส ติ๊งต๊องที่สุดแระอ่ะ

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    b14 เข็มความร้อนแต่ละคันไม่เหมือนกันนะครับ เท่าที่สังเกตุ จากกันขับและนั่งรถหลายคัน บางคัน ขับแปปเดียวเข็มขึ้นเลยตรงกลางไปหน่อย บางคัน ไม่ถึง ครึ่งของตรงกลางเลย แต่โดนรวมถ้าไม่ร้อนจัดก็ปกตินะครับ....

11. browny_14

102
    45
    0
    เหรอ แต่คงมะมีไร เพราะก็ไม่เคยมีปัญหาเลยรถพ่ออ่ะ ฉันมันเด็กมีปัญหาอยู่คนเดียวเนี้ยยยยยยยยย เซร็งจิตใจ

12. browny_14

102
    45
    0
    เหรอ แต่คงมะมีไร เพราะก็ไม่เคยมีปัญหาเลยรถพ่ออ่ะ ฉันมันเด็กมีปัญหาอยู่คนเดียวเนี้ยยยยยยยยย เซร็งจิตใจ

13. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    แหมอยู่หมู่บ้านเดียวกันมันดีอย่างนี้นี่เอง ก็ตามท่านต่างๆไปนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นอีกสักพักคงมีคำตอบคำ เอาใจช่วยครับ

14. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ของผมอาบน้ำเสร็จก็ออกมาสตาทรถทุกเช้า เข้าไปแต่งตัวใส่เสื้อยืดเกงยีน
    ออกมาเข็มก็ไปที่ครึ่งนึงแล้วคร๊าบบบ ผมก็ว่าไวอยู่นะครับของผม

15. Rafaant

485
    417
    0
    มาอยู่ด้วยกันไหมก๊าบบคุงโจ จะได้นุกหนานๆๆ:D:p:D

16. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เข็มอยู่ตรงกลางไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ ไม่ว่าจะเป็นการขึ้นเร็วขึ้นช้า

เพราะมีหลายปัจจัยที่ทำให้เป็นอย่างนั้นนะครับ ไม่ส่าจะวาว์วน้ำในคันที่ร้อนเร็วนั้น แสดงว่าวาว์ลน้ำยังดีอยู่มาก

เครื่องยนต์ใช้เวลาราวๆสิบนาทีในการทำความร้อนมาที่ 95 C

ถือว่าเป็นวาว์ลน้ำที่ดีนะครับ ส่วนคันที่ขึ้นช้าไปนิด เป็นไปได้หลายๆปัจจัยอีกนั่นแหละครับ

แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่เข็มไม่อยู่ตรงกลางอันนี้ถึงเป็นเรื่องเป็นราวขึ้นมานะครับ

สบายใจไว้ได้เลยครับ ตอนนี้

ปล.ตอบยาวนิดเพราะตอบกระทู้สาวๆแล้วมือมันสั่น พิมพ์ผิดตลอด แถมพูดจากวกไปวนมายังไงไม่รู้ครับ

อิอิ

:D :D :D :D :D

17. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    โทรคุยกันดีกว่าครับ
    อิอิ แซวเล่นนะครับ
    ของผม ก็ เป็นครับ
    อุ่น เครื่อง ประมาณ 4 นาที
    ความร้อน ไป ตรงกลางแล้วครับ
    พอมันได้ที่ ความร้อน จะ อยู่ตัวครับ
    ตอนจอด ก็ นาน กว่าจะลงครับ
    ผม ติด แผ่น กัน ร้อน ใต้ กระโปรงรถด้วยครับ

18. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ของผมไม่เห็นมันขึ้นเลย ตอนดึกขับกลับบ้านจากบางนาไปถึงสวนลุม ถึงบ้านแล้วมันยังไม่ถึงตรงกลางเลยครับพี่น้อง

19. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ของเราขึ้นมาหน่อยเดียวเอง

เพราะว่าเซ็นเซอร์มันไม่ตรงอ่ะ

555++++++++++

20. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ร้อนเร็วๆสิดี จะได้ตัดเป็นแก๊สไวไว ไม่เปลืองน้ำมัน

21. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไอ้ เรื่อง หยอด นี่

ไม่ ต้อง ถึง คน อื่น

เดี๋ยว พี่ หยอด เอ๊ง

แย้

22. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมแปลกกว่าทุกคนเลยนะเนี่ย

มันจะร้อนจนฮีทเลยล่ะ เวลาขับเข้าปั๊ม ไปเติมน้ำมัน

คนนะที่ร้อนจนฮีท เติมที ตัวเบาหวิว 55+

23. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าปกตินะ ของผมก็เลยตรงกลางขึ้นไปนิด ๆ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้