เซียนSR20 เข้ามาชี้สวรรค์ทางให้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย f_dos, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. f_dos

f_dos New Member Member

46
    1
    0
    1.ราคาวางเครื่องพร้อมเสร็จเท่าไหร่คับโดยประมาณ
    2.ผมขับฮุนได้ อีเลนตร้า ขับหน้า เหมาะไหมคับที่จะวางเครื่องตัวนี้ แล้วถ้าไม่เหมาะสมควรเป็นเครื่องตัวไหนคับ
    3.เจกะเอสอา ความแรงต่างกันมากไหมคับ
    ขอบคุณคับ

2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ฮุนได ไหงไม่วาง4G63อ่ะ ฮุนไดส่วนใหญ่ก้อเป็นเครื่องของมิตซูอ่ะ น่าจะแมทต์กว่านะคับ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ฮุนได + 4G63 เหมาะกันอย่างยิ่งแล้วคับ . . .

4. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    1.ราคาวางเครื่องพร้อมเสร็จเท่าไหร่คับโดยประมาณ +++ ผมว่า น่าจะ 60,000 +/- 2.ผมขับฮุนได้ อีเลนตร้า ขับหน้า เหมาะไหมคับที่จะวางเครื่องตัวนี้ แล้วถ้าไม่เหมาะสมควรเป็นเครื่องตัวไหนคับ +++ อย่างที่เค้าว่าอ่ะครับ 63 น่าจะแมท สุด แต่ SR ก็ได้ แปลงไม่ยากเท่าไร แต่การดูแล 63 อึดกว่า
    3.เจกะเอสอา ความแรงต่างกันมากไหมคับ ++++ คนล่ะ ความรู้สึกครับ เครื่องแต่ล่ะตัวเค้ามีเอกลักษณ์ของเค้า เสน่ห์คนล่ะแบบ

ที่โพสก์ก็แค่ความรู้สึกส่วนตัวอ่ะครับ จากที่เคย แอบเอารถชาวบ้านไปซัดอ่ะ และ ฟังเค้ามา

5. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    1.ราคาวางเครื่องพร้อมเสร็จเท่าไหร่คับโดยประมาณ

เรื่องเครื่อง แนะนำ 4Gของมิตซูดีกว่าครับ อะไหล่หาง่าย และยังหาได้ แตะนิดหน่อยก็แรง
    ราคาเครื่องไม่ทราบจริงๆครับ มีหลายตัว ตั้งกะ 93 ไป63 ก็มีตั้งกะอีโวเก่า ยันใหม่

2.ผมขับฮุนได้ อีเลนตร้า ขับหน้า เหมาะไหมคับที่จะวางเครื่องตัวนี้ แล้วถ้าไม่เหมาะสมควรเป็นเครื่องตัวไหนคับ

อย่างที่บอกครับ วาง4G ง่ายกว่าครับ Hyundaiมีหลายอย่างที่ ยืมกันไปมาระหว่างมิตซูครับ

3.เจกะเอสอา ความแรงต่างกันมากไหมคับ
    ขอบคุณคับ

เจ นี่เทียบกันแบบไหนอะคับ ถ้าวิ่งเทียบกัน ถ้าเอสอาร์ทำๆมา ก็แดกเจเดิมได้ ถ้าเจทำๆมา ก็แดกเอสอาร์แน่นอน หรือถ้าเดิมๆด้วยกัน บางคันวิ่งขี่ๆกันก็มี บางคันวิ่งด้วยกันไม่ไหวเลยก็มี

คงไม่ได้ถามเป็นตัวเลือกว่าจะวางเจหรอกนะครับ เพราะต้นกระทู้ก็บอกอยู่ว่า รถตัวเองขับหน้า!!??

ปล.ตอนนี้ไม่เชียร์ให้เล่นSRเลยครับ ขับหน้าเนี่ย เครื่องหาลำบาก อะไหล่หาลำบาก
    พังทีร้องไห้เลย หาของกันเหนื่อย คนมีก็เก็บ ก็โก่งราคา
    พอคนจะปล่อยขาย คนจะซื้อก็บอกว่าของไม่มีราคา ไม่มีคนเล่น ให้ขายถูกๆ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    SR ขับหน้า อะไหล่ หาอยากเป็นบางรุ่น ครับ ไม่ทุก ตัวน่ะ

ส่วน เจ้าของ กระทู้ที่ถาม มา block 4G น่าจะลงตัวสุด
    แต่ถ้าชอบ SR ผมว่า ก็ไม่ลำบากน่ะ :D

7. f_dos

f_dos New Member Member

46
    1
    0
    ราคา4Gเท่าไหร่คับ

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

เครือง SR 20 พรีมิร่า+เกียร์ 20000 บาท
    เพลาSR 18 กระปุก 3500 บาท
    ครัช+หวีทองแดง 2500 บาท
    ลูกปืนครัช NSK 450 บาท
    น้ำมันเกียร์ลิมิเต็ด 210*3 =630 บาท
    กรองน้ำมันเครื่อง 60 บาท
    น้ำมันเครื่องZig 980 บาท
    ค่าวายสาย 3000 บาท
    ค่าวาง 6000 บาท
    ยางหุ่มเพลา 240 บาท คู่
    แล็กพาวเวอร์ 1400 บาท
    ยางแล็ก 120 บาท
    กามปู้+ดิสหน้า b14 600 บาท
    เฮด jasma SR 20 2500 บาท
    เดินท่อเลส+พักกลาง+ปลาย + ทางเข้าท่อไอดี 4000 บาท
    เดินท่อแอร์+ระบบแอร์ 2000 บาท
    ปั๊มติ๊ก j โบ 500 บาท
    น้ำยาหล่อเย็น 260 สองกระปุก
    แก็สระบบหัวฉีด28000 บาท
    ออยคูเลอร์ 800 บาท
    อะแดปเตอร์ 2500 บาท
    เฟืองไมค์ SR 20 300 บาท
    สวิสไฟฟ้าตัว nv van 500 บาท
    ปั๊มครัช(เบิกใหม่)ไซด์ใหญ่ 1850 บาท
    ค่าแปลงทางเข้าหม้อน้ำ 300 บาท
    ค่าต่อจอฟ้า 300 บาท
    ท่อรัดไอดี 3 นิ้วราคา 300 บาท
    ผ้ากรองเปลือย HKS สีเหลืองไซด์90 ราคา 800 บาท
    น้ำยาล้างหัวฉีดยี่อห้ออะไรไม่รู้ขายที่คาร์ฟูร์ ราคา 450 บาท
    ผ้าครัชแท้ 1340 (ตัวเดียวกับ nv กระบะ)รอบสอง
    ผ้าครัชทองแดงหกก้อน 1500 บาท
    น้ำมันเกียร์ ลิมิเต็ด ปตท4ลิตร 960 บาท
    เกียร์sR 18 ใส่กับsr 20 พรีมิร่าได้พร้อมเพลา 8400 บาท
    ผ้าครัช ทองแดงหกก้อน(รอบสี)1500 บาท

ปล.ยกเมือต้นปีครับ เกียร์โดนไปสองลูกลูกแรก ซิโคเมนรูด ลูกสองตอนนี้ใส่อยู่เป็นเต็ดเล็กครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้