รบกวนสอบถามเรื่องสอบใบขับขี่จักรยานยนต์ค่ะ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย poppytown, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poppytown

poppytown Member Member

407
    8
    18
    ติดอยู่ด่านนึง ไม่ผ่านค่ะ คือ ด่านทรงตัวบนทางแคบ ไม่น้อยกว่า 10 วินาที

สอบที่ขนส่งตลิ่งชัน กทม. ค่ะ

รบกวนสอบถามว่า ขนส่งที่อื่น ๆ มีที่ไหนที่ไม่ได้สอบท่านี้บ้างคะ

ในระแวก กรุงเทพฯ และปริมณฑล น่ะค่ะ ไปสอบซ่อมมารอบนึงแร้วก็ยังไม่ผ่านค่ะ

ได้ยินเพื่อนบางคนบอกว่าแต่ละโซน อาจมีท่าสอบที่ต่างกันไป

ก็เรยแวะเข้ามาสอบถามในบอร์ดนี้ดู เผื่อจะมีคำแนะนำดีดีค่ะ

สอบรถยนต์ผ่านแร้ว ส่วนมอเตอร์ไซด์ก้อมาติดที่ด่านเนี้ยค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

:)

2. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ถูกต้องตามนั้นคับ แต่ละที่ไม่เหมือนกันคับ แต่สภาพสนามสอบ ไม่ต่างกันเท่าไรหรอกคับ
    เออ คับบนทางแคบนี่คือขับบนไม้กระดาน ยาง 10 เมตร ใช่ไหมคับ
    ถ้าใช่ ก็ ขับช้า ให้รถไปนิ่ง ประคองเบรกเรื่อยๆ ไม่ต้องกระชากคับเร่ง ห้ามเอาเท้าแตะพื้น เท้าต้องอยู่ที่พักเท้าตลอดเวลา
    ก่อนเข้าทุกด่านอ่ะคับ ใจเย็นๆไปเรื่อยๆคับ
    ถ้ากลัวไม่ผ่านถามกรรมการคุมสอบก่อนเข้าสนามสอบเลยคับ ว่าเค้าเอาอะไรเป็นเกณฑ์ ในด่านนั้น
    เป็นผู้หญิงสอบง่ายก่าผู้ชายแยะคับ
    โดยรวมแล้ว สอบมอไซน์ จาเน้นการควบคุมรถคับ
    ถูกผิดประการใด ขออภัย ด้วยน่ะคับ

3. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี New Member Member

38
    2
    0
    ที่ปทุมธานีคับง่ายมากๆเลย

ขี่ทางตรงนิดเดียว

และก้อมี่ขี่อ้อมกรวยจราจร4ตัวเอง

ยังไงก้อแวะไปดูได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้