มีน้ำมันเครื่องอยู่ข้างในเแกิดจากอะไรครับ ถอดหัวเทียนออกมาฉ่ำเลย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Suradach Wichai, 21 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Suradach Wichai

Suradach Wichai Guest

0
    0
    0
    มีน้ำมันเครื่องอยู่ข้างในเแกิดจากอะไรครับ
    ถอดหัวเทียนออกมาฉ่ำเลย
    รถวิ่งเร็วไม่ได้มีเสียงคล้ายเสียงระเบิด
    วิ่งไดแค่20-30

2. เปลี่ยนซีลเบ้าหัวเทียนก้หายแล้วคับผม

3. Nithi Kongkhlai

Nithi Kongkhlai Guest

0
    0
    0
    ผมก็เคยน่ะ วิ่งไปชุมพรควันดำเต็มถนนอ่ะคิดว่าเครื่องดีเซล

4. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไหนๆ เปิดมาเปลี่ยนซีนหัวเทียนแล้ว เปลี่ยนซีนลูกเต้าด้วยนะครับ จะเป็นสี่เหลี่ยมอยู่ตรงกลางๆ ครับ

5. Suradach Wichai

0
    0
    0
    ปรึกษาช่างแถวนี้ดูเขาบอกที่น้ำมันเข้าหัวเทียนเพราะเครื่องหลวม
    ปล.มันเข้าอยู่หัวเดียว

6. Suradach Wichai

0
    0
    0
    แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครืองหลวมหรือปล่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้