รถผมไปเซทโบมาครับ แต่ว่า

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย นักซิ่งตูดดำ, 29 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    แต่ว่า พอเปิดดูห้องเครื่องมันมีควันออกมาบริเวณเขาเทอร์โบ แล้วมันร้อนมากเลยครับ เกิดจากอะไรหรอครับ แล้วมันร้อนอย่างนี้ทุกคันเลยหรือป่าว
    เพิ่งเสร็จวันนี้ด้วย โบct20 ต่อเกตแยก แต่ปั้มยังไม่ได้ทำเลยครับ เดิมๆอยู่เลย

ทำปั้มประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วต้องฝาปั้มเทอร์โบหรือครับ

แล้วเรื่องความร้อนต้องดูแลยังไงบ้างครับ ให้มันเหนียวๆหน่อย หุหุ

1. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    น้ำมันไหม้หรือเปล่า ลองดูว่าควันมาจากไหน

ไมตี้เซทโบ ต้องอย่าแช่ครับผม

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ตามข้างบน ปั้มแต่ก่อนผมทำ3000+คับ

3. ควันมาจากที่เขาเทอร์โบเลยครับ ควันขาวๆเหมือนระเหยครับ แล้วมันอย่างร้อนเลยครับ เปิดฝากระโปรงมานี่เหงือแตกเลย

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ที่เขาเทอโบได้พ่นสีป่าวคับ

5. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    น้ามมันอาจจะไหม้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้