~~~ สอบถามเรื่องเปลี่ยนกรอบแอร์ครับ ~~~

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxy, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนกรอบแอร์เป็น 2 din ไม่ออร์โต้ จะสามารถเปลี่ยนแทนกันได้เลยไหมครับ
    ปลั๊กมันเหมือนกันไหมครับ ต้องเปลี่ยนอะไรมากมายไหมครับ
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

จากธรรมดา
    ไปเป็น

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ปลั๊กไม่เหมือนของบ้านเราครับ ต้องตัดต่อนิดหน่อย อีกอย่างเรื่องจุดยึดถ้าไม่ได้เปลี่ยนโครงเหล็ก จะต้องทำแผ่นเหล็กมาเพิ่มเพื่อมารองรับน๊อตยึดสี่จุด (แผ่นเหล็กที่ว่าคือมารองรับแผ่นเหล็กข้างเพื่อยึดวิทยุและยึดโครงเหล็กให้แน่น ไม่เช่นนั้นจะไม่สนิดแล้วจะมีเสียดังเวลาขับรถ) <<<

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

เวลาสับเกียร์ อาจจะหลุดออกมาได้ครับ

5. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    กรอบสวยครับ แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ ต้องรอผู้เชี่ยวชาญนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้