รถเป็นไรไม่รู้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ชอบเป็นตอนเครื่องเย็นอ่ะครับ
    เวลาสตาร์ท ก้อติดง่ายน่ะ แต่สักพัก เครื่องก้อจะสะดุดเหมือนเครื่องทำงานไม่ครบ สูบ
    สะดุดสักพัก พอเครื่องร้อน มันก้อจะหายไปเอง ผมเลยสงสัยหัวเทียน กับจานจ่าย
    ไม่รู้จะเกี่ยวป่าวครับ ใครพอแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

2. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ลองสตาร์ดเครื่อง..แล้วถอดปลักหัวเทียน..ทีละตัว..ถ้าถอดออกแล้วลูกสูบดับ..แสดงว่าหัวเทียนปรกติครับ..เช็คทั้งสี่ตัว

3. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ขอเสริมจากพี่ข้างบนนิดนึงนะครับ
    ลองตั้งวาล์วดูด้วยครับผม ถ้ายังไม่ได้ตั้งมากนานแล้ว
    อาจเป็นที่วาล์วยันได้ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้