แอร์รถยนต์นิสสัน บี 14 ไม่เย็นอีกแล้วเพิ่งเปลี่ยนคอมมา 7...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สุดปลายฟ้า กับ ฟ้าที่สดใส, 21 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    แอร์รถยนต์นิสสัน บี 14 ไม่เย็นอีกแล้วเพิ่งเปลี่ยนคอมมา 7 เดือนเองใครเคยเป็นบ้างบอกหน่อย ขอบคุณมากค่ะ

1. มีจุดรั่ว

2. ลองสอบถามร้านก่อนคับ ว่ามีประกันเหลือไหม
    ของผมก็พึ่งเปลี่ยนมา ทางร้านรับประกันไว้ 1 ปี

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ตอนเครื่อง ga ผมทำครั้งนึงก็เย็นนานนะครับ มีอะไรรั่วหรือเปล่าครับ
    พัดลมทำงานเต็มที่ไหม
    หรือได้คอมแอร์สภาพไม่ดีมา

ลองเทสดูนะครับ ถ้าเหยียบคันเร่งช่วยแล้วแอร์เย็นขึ้น นั้นแสดงว่า คอมใกล้พังครับ

4. พรุ่งนี้จะไปหาช่างแอร์ เสียตังอีกแล้ว

5. คอมแอร์มีเสียงดังมั้ย หน้าคลัชไหม้รึเปล่า น้ำยารั่วซึมตรงไหนมั้ย ตามจุดต่อโอริงเสื่อมมั้ย ตอนที่เปลี่ยนคอมลูกใหม่เข้าไป ได้ล้างระบบน้ำยาคอมมั้ย ตู้รั่ว ตู้ตันมั้ย หลายสาเหตุเลยครับ

6. ถ้าอยู่แถว บางนา บางพลี กทม. แนะนำสง่ามอเตอร์ ที่บางพลี ซ.7 (เซียงกง) ไม่ฟัน แก้ปัญหาดีครับ ถ้ามีของต้องซื้อเปลี่ยน เค้าก้อวิ่งหาในนั้นให้เลย

7. Beaw Korranat

Beaw Korranat Guest

0
    0
    0
    กดอากาศเข้ามาในรถรึเปล่าคะ เราเคยเผลอไปกดโดน ก็ว่าแอร์ไม่ค่อยเย็น พอกดคืนก็ปกติค่ะ

8. ตอนนี้แอร์เย็นล่ะ ลืมกด AC และปุ่มอากาศ จบล่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้