เจอปัญหาหลังติดแก๊ส

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย tommy123, 13 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tommy123

tommy123 New Member Member

24
    0
    0
    เพิ่งไปติดแก๊สมาครับติดแบบหัวฉีด AG มีปัญหาคือ

เร่งไม่ขึ้นเวลาออกตัวและเวลาเร่งแซงให้เขาจูนให้ใหม่

ก็ไม่หายไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บางครับ

แล้วก็หลังติดเสร็จผมทดลองวิ่งไปกลับกรุงเทพ-นครนายกเติมแก๊ส

เต็มถังประมาณ 48 ลิตร แก๊สของผมเกือบหมดไม่ทราบว่ามันกิน

แก๊สมากไปเหรอเปล่าครับ

2. jo86

jo86 New Member Member

6
    0
    0
    ข่าวว่าจะขึ้นLPG 19-20 บาท แย่เลย

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ไม่น่านะครับ สร้างกระแสให้คนติดตั้งแล้ว ขึ้นราคา ค่าติดตั้งมันไมใช่ บาท สอง บาท นะครับ
    เรื่องรถสดุดแล้วมีแบ็คไฟล์ หรือ ระเบิดเป็นช่วงๆ ตอนผ่อน หรือเบาเครื่อง จากของผมที่เคยเป็น คอยรั่วครับ ของผมเปลี่ยนคอยจุดระเบิดแล้วดีเลยครับ

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ของผมใช้ mixer คับ กดคันเร่งได้สุดๆ ทั้งตอนออกตัว และ kick down คับ
    เมื่อก่อนที่จะติด LPG รถผมก็เจอปัญหา ออกตัวสดุด เบาดับ เหมือนกัน คือตอนออกตัวมันเหยียบคันเร่ง
    มากไม่ได้ แบบกดแรงหน่อยบอดๆจะดับแหล่ไม่ดับแหล่ แบบขับได้คนเดียวคนอื่นห้ามแตะ ขึ้นสะพานงี้
    แทบไหลลงมาเลย ไม่มีแรง ก็ได้พี่ๆในคลับนี่แหละคับช่วยแนะนำจนสำเร็จ ปลื้มสุดๆ จะเล่าให้ฟังคับ
    เริ่มจากถอดหัวเทียนมาขัดก่อน และก็ล้างลิ้นปีกผีเสื้อไอดี sensor ต่างๆในนั้น (ก็ยังไม่หายขาด)สดุดอยู่
    จากนั้นก็มาจัดการเปลี่ยนสายหัวเทียนใหม่ทั้งหมด (คราวนี้หละหายขาดสนิท) กะว่าจะเปลี่ยนคอยล์อีกนิดนึง
    ก็น่าจะจบแล้ว
    ลองดูกะทู้เก่าๆได้คับ มีหลายคนที่มีอาการนี้ ถ้าเป็นรถที่ติด LPG mixer ก็เป็นสาเหตุหลักที่เกิด Backfire ได้ หม้อกรองพังหลายคนแล้ว

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ครับผมว่าสาเหตุหลักๆน่ามาจากชุดไฟนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้