ไม่มีคู่กรณี จะเครมสีทั้งคันทำไงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PreseaR10, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    มีปะกันชั้น1 อยู่แล้ว
    แต่รถมีรอยที่
    1. กันชน หน้า บุบ
    2. ฝากระโปรงหลัง บุบ
    3.ข้างปะตูสีไม่สวยแแล้ว
    4. ฝากระโปรงหน้า

ข้อ1-2 น่าจะแจ้งเครมได้
    3-4 ไม่น่าจะได้ครับ

เลยอยากจะทำสีใหม่ทั้งคัน จะเครมปะกันยังไงครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าจะเปลี่ยนสีใหม่ จะได้หรือป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 สิงหาคม 2008
  2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ขูดแล้วแจ้ง ค. คับ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    คืออย่างนี้นะครับ......ถ้าจะเคลมทั้งคันพร้อมกันทีเดียวก็ต้องทำอย่างที่คุณกอล์ฟว่าน่ะแหละคือใช้กุญแจหรือเหล็กขูดเป็นรอยเป็นเส้นทั้งคัน...แต่เจ้าหน้าที่เคลมมักจะเรียกเก็บเงินค่าเอ็กเซ็บ 2-3 พัน.....ถ้าไม่อยากจ่ายก็ต้องทำอย่างว่าทีละครึ่งคัน...คือพอเราแจ้งให้เขามาเขาจะถ่ายรูปไว้แล้วก็ออกใบเสียหายให้..เราก็เก็บไว้...หลังจากนั้นซัก1-2สัปดาห์ใบนั้นก็จะออกไข่...เอ้ย..ไม่ใช่....ค่อยเรียกมาทำส่วนที่เหลืออีกครึ่งคัน...พอได้ครบ2ใบค่อยเอาเข้าอู่ทำสีครับ

4. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    รบกวนมาช่วยกันตอบเยอะๆหน่อยนะคับ อยากแจ้งทำมั่ง
    ส่งมาหลายปียังไม่เคยเคลมเลย
    ขอถอนทุนคืนหน่อยนะ

5. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    แล้วถ้าเราจะเปลี่ยนสีได้ป่าวครับ

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ได้ครับ.....แต่

สามารถทำได้แต่ต้องอู่ที่สนิทกันจริงๆนะครับ....คือรูปรถที่เคลมเนี่ยะฝ่ายเคลมเขาจะถ่ายตอนมาออกใบเสียหายให้แต่พอทำเสร็จแล้วมักจะให้อู่เป็นคนถ่าย....เพราะฉะนั้นคุณก็ให้อู่ถ่ายไว้ก่อนที่จะทำให้มีแผลสิครับ...แต่อย่าลืมแก้วันที่ที่กล้องด้วยนะครับ...อันนี้ลับเฉพาะนะครับ:D:D:D

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แล้วถ้าเป็นประกัน 3 พลัส จอดอยู่ดีๆแล้วมีคนมาสอยแล้วหนีไปอ่ะพี่ ทำยังไงดี

8. silver dragon

580
    2
    0
    หมูๆเลยครับตูน.....

หารถพวกเรานี่แหละ...ใครล่ะที่สั่งกันชนหน้านิสโม่ไว้...เอารถเขาไปจอดสุดซอยหรือที่ๆท้ายรถเขาถอยไปได้ไม่เกิน1เมตร...แล้วก็เอารถตูนถอยไปชน...บอกว่าจะจอดหรือกลับรถแล้วเผลอเหยียบคันเร่ง....อย่างนี้ซ่อมทั้ง2คันครับ...อิอิอิอิ(ASIA PLUSถ้ามีคู่กรณีซ่อมให้ทั้ง2ฝ่ายครั้งละไม่เกิน1แสนครับผมแต่ต้องจัดฉากดีๆและให้มีรอยใหม่ๆที่ชัดเจนหน่อยนะ....ลับเฉพาะอีกเหมือนกันครับ...55555)

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่โจ เซียนด้านวิชามาร จริงๆพี่ ผู้น้อยขอคารวะ 1 จอก
    แต่เมื่อไรดีล่ะพี่...เมื่อไร...อาทิตย์นี้ผมไปอรัญอีกแล้ว...พอจะมีพิกัดไหน..ใกล้เคียงพอจะไป..เฮฮากันได้ไหมพี่..

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    สงสัยต้องกลับไปถีบประตูคู่กรณีซะแล้ว ล้างแค้นมันชนแล้วหนี

11. silver dragon

580
    2
    0
    พี่หม่อมผ่าน4แยก3ทหารมั้ยครับ?

ถ้าพี่หม่อมไปเส้นเก่าสายสุวรรณศร(ปราจีนฯ-สระแก้ว)จากสี่แยก3ทหาร อำเภอกบินทร์บุรีมุ่งหน้าไปสระแก้วประมาณ300 เมตร จะมีร้านอาหาร ปาล์มสวีทโฮม ร้านแนวคันทรี่ แวะทานข้าวด้วยกันก่อนมั้ยครับ ยินดีต้อนรับครับ 086-3033272 หรือพี่หม่อมไปเส้นตัดใหม่ครับ?....หรือจาไปเจอกันที่โรงเกลือ อรัณฯก้อได้นะพอดีผมว่าง:D:D:D

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    กำหนดการของนายฝรั่งออกมาแล้วพี่โจ นายเค้าให้ออกเดินทางคืน วันศุกร์ นี้ กลัวว่าผ่านไปแถวนั้นจะดึกน่ะสิ

เอาอย่างงี้ ถ้าพี่โจสะดวก ขอเป็นเจ้าบ้านปักหลักต้อนรับพี่โจที่อรัญ ดีกว่า
    กลับอีกทีนึง ผมมีร้านอาหารเวียดนามญาติๆกันที่กบินทร์บุรี พอจะไหวไหมครับ
    พี่โจก็นัดผมแถวนั้นนี่หว่า 555 ถ้าเลือกเจอที่กบินทร์อาจต้องเป็นวันอาทิตย์ บ่ายแก่ๆเลยล่ะ

13. silver dragon

580
    2
    0
    พี่หม่อมมากะฝรั่งเหรอ?

หรือพี่มาคนเดียวเพื่อไปหาเขาที่อรัญฯครับ???...ผมว่าเจอกันวันศุกร์ดีกว่าแมะ?....แวะกินข้าวเย็นที่กบินทร์ฯก่อนหรือค้างที่กบินทร์ฯสักคืนก็ได้...เด๋วพาไปฟังโฟล์ค...คอซอง....อิอิอิอิ.......ยังงัยเฟิร์มเช้าวันศุกร์ก่อนนะพี่เด๋วจาได้นัดนักดนตรีไว้.....เอ...พี่ข้ามไปฝั่งโน้นรึป่าว?หรือจาไปเจอกันที่ฝั่งโน้น......อาหารเวียดนามฝั่งโน้นก้อขาวสะอาดก้อมีนะพี่....อิอิอิอิอิ

14. PeMhom

1,163
    3
    0
    ช่วงนี้ปวดหลังปวดไหล่..นายฝรั่งเล่นย้ายเข้ามาทำงานในเมืองกรุง
    โดนกดขี่ข่มเหง..ใช้ให้รับ-ส่งทั้งเช้าเย็น..อยู่ติดเป็นเงาแบบนี้..ชะแวปยากอ่ะเด่ะ..อ้ายงานเรามันก็ไม่มีประชุมดึกดี่นซะด้วย
    ไปไหนไม่รอด...ช่วงนี้..ซ่าไม่ออก..เงียบเป็นลูกแมวเหมียวเลยคร้าบบบบบบพี่-น้อง...ศุกร์นี้บัญชาจากนายฝรั่งแถมเค้านั่งไปด้วยน่ะสิ
    จะแว่ะไหนรอด..แง๊ว..แง๊ว..

15. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ทีกะ พี่หม่อม นะ เสนอ โน่น เสนอ นี่ กะเราเนี่ยะ กว่าจะมาสัก ที น่ะ ยากเย็น เว้ยยยยยยยยยยยยยยยย ตัดพี่ตัดน้องกันไปเลยดีฝ่า

16. silver dragon

580
    2
    0
    โอ๋...เงียบเตะ..เงียบเตะ....อิอิอิอิ

ก้อแขกเขาแวะมาเยี่ยมบ้านก้อต้องต้อนรับสิเฟ้ยเจ้าโดเรมอน...55555.....เอาน่า...พี่ติดไว้ก่อน....กิฟท์เตรียมโปรแกรมไว้เหอะ....เดือนหน้ารถเสร็จจะไม่ยอมพลาดอีกแล้วนะน้องชาย....;)....แต่วันนี้พี่ก้อเข้ามากรุงเทพฯนะเอาเบาะไปเปลี่ยนเป็นหนังและจะไปเดินหากล่องทริปโทรนิคก่อนน่ะ....แล้วเย็นเพื่อนนัดไว้จะพาไปกินFAST FOOD แถวรามคำแหง...อิอิอิอิอิ

17. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    ประกันของอะไรล่ะค่ะ ลองโทรไปคุยกับตัวแทนประกันที่ขายให้เราซิค่ะ และบอกไปว่าเราอยากทำแบบนี้ๆๆ
    เค้าจะ ช่วยสร้างสถานการณ์ให้เราได้ แจ้งเป็นช่วงๆแบบที่ silver dragon แนะนำนะล่ะค่ะ
    บางทีก็ไปหาอู่ที่เรารู้จักและรับเคลมนะค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้