เเนะนำติชมได้นะครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย mingg, 8 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mingg

mingg New Member Member

41
    2
    0
    ช่วยวิจราณ์หน่อยครับ

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    สวยมั่กๆครับ ดำดุมาอีกคันล่ะ

เนี่ยทำอีกนิส ก้อครบ ครบล่ะ (อันนี้แล้วแต่ความชอบนะครับ อิ อิ อันเนี้ยแบบที่พ้มชอบอ่า)

กันสาดแท้ Honda Access

ทำสีคิ้วโครเมี่ยมด้านหลังเป็นสีเดียวกะรถ

หุ้มขอบโครเมี่ยมตรงกรอบประตูหน้า-หลังเป็นสีดำด้านแบบตัวนอก

ทำไฟเลี้ยวท้ายเป็นสีส้ม

ทำโคมไฟหน้าดำ มุมส้ม

ทำสปอตไลท์เหลือง (หรือถ้าแนวสปูนเปลี่ยนกันชนเป็นกันชนเดิมแบบไม่มีสปอตไลท์)

ติดสติกเกอร์คาดกระจกหน้าด้านบน Spoon สีฟ้า

ติดสติกเกอร์ นกSpoon, Type One, ตัวอักษร Spoon สีขาว ตรงประตูหน้าสองข้าง แถวๆกระจกมองข้าง

สุดท้ายนี้ก้อยินดีที่รู้จักนะครับ เอก '04 สีน้ำเงิน ฝั่งธนครับ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    โหด มันส์ ฮา

สวยครับดูใหม่มากก

ขอแนะนำให้ทำสีไฟตัดหมอกไม่ว่าจะเป็น สีเหลือง สี ดำ สีแดง แล้วแต่ชอบเรยครับ

หาตูดเป็ด YATT มาใส่

สภาพนี้ก็ไม่อายใครแล้วครับ

4. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ดุตามแบบของเราดีครับ....หนึ่งครับ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เพิ่มกันสาดแท้ Honda Access

และทำสีคิ้วโครเมี่ยมด้านหน้า-หลังเป็นสีเดียวกะรถแค่นี้ก็หล่อแล้วครับ

6. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ผมบิ๊กครับ ยังไงแนะนำตัวกันซะหน่อยดีมั้ยครับ ^^

ตอนนี้ก้อสวยแล้วนะครับ เหลือเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆเท่านั้นเอง :)

ว่าจะเปลี่ยนอะไรหรือจะไว้อย่างเดิมก้อเอาตามที่ชอบ

เช่นโคมหน้า กันสาด สติ๊กเกอร์ ฝากระโปรง ฯลฯ และก้อตามด้านบนครับ :D

7. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ไม่ขอติครับ แต่ขอชมเลย เป็น Step ที่เริ่มได้สวยเลยครับ ค่อย ๆ ทำไป

8. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    ว๊าว spoon แมก 15" ปะเนี่ย

9. wutt

wutt New Member Member

34
    2
    0
    สวัสดีครับ...วุฒิ ครับ...

10. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ได้ข่าวมาว่า แถวๆ ลพบุรี มี ES เยอะ เหมือนกัน
    ต้น นะคับ

11. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0

สวยครับ
    ก็ตามสมาชิกหน้าอาวุโสด้านบนๆ แนะนำเลยครับ ค่อยๆเก็บรายละเอียดไป

ส่วนตัวแนะนำ ถ้าได้เปลี่ยนเครื่อง จากเครื่องเดิมไปเป็น K20A หละก็ แจ่ม :)
    ต้องมีหลายคนในคลับได้อิจฉาตาร้อนกันเป็นแถวแน่นอน อิ อิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2008
  12. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    ดุดีครับ ชอบ ๆ

13. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    สวยครับ..................สีดำเหมือนกันจ๊ะ
    โต้งครับบบบบบบ ES04

14. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    โหดดีครับ ชอบ...ชอบ

15. mingg

41
    2
    0
    ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำครับเจอทักทายกันได้นะครับ

jk2475 ถูกใจสิ่งนี้
  16. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    สวย....ดุ ครับ......es ดำเหมือนกัน....ล้อคล้ายกันเลย

อยูลพบุรีนี่อำเภอเมืองป่าวครับ

บ้านผมอยู่ศูนย์การบินอะ

17. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    สวยๆ.......อยากแหล่มแบบนี้บ้างจัง
    รถผมบ้านๆ เดิมๆเลยอ่ะ...........
    :cry:

18. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    สวยครับ

19. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    สาวก Spoon เหมือนกันคับ.....แน๊ต ชลบุรีคับ

20. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ส ปู น คั น ไ ห น ทำ ก้ อ เ กิ ด อิ อิ

21. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    สวยๆคับ อิอิ
    ตู้คับ

22. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    สวัสดีครับ ผมตู่ อยู่พระบาทครับ ยินดีครับ น้องใหม่เหมือนกัน

23. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    มาถูกทางแล้วครับ สวยดีครับ แต่จะให้แนะนําเพิ่มเติมตามความคิดผมก็ประมาณนี้ครับ
    1. H แดงหน้าครับ
    2. กันสาดเบิกศูนย์ครับ
    3. คิ้วประตูถอดออก แล้วทําสี อุดรู ครับ อันนี้แล้วแต่ความชอบ
    4. คิ้วขอบประตูที่เป็นโครเมี่ยม ไปติด Sticker ดํา ครับจะได้เนียนๆ
    5. ฟิมล์กระจกหน้า L75 Lamina หลัง ดํา 80 %
    6. หางหลัง DC2 หรือ ตูดเป็น YATT ครับ
    7. คิ้วหลังพ่นสีเดียวกับตัวรถ
    8. H แดงหลัง
    9. ไฟท้ายรมดําตัว 2.0 มุมส้มครับ
    10. โคมดํามุมส้มก็สวยครับ
    11.ไฟตัดหมอกเหลืองครับ

24. mingg

41
    2
    0
    ขอบคุณครับ

25. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    อยู่ลพบุรีแถวไหนครับเนี่ย ;)

26. mingg

41
    2
    0
    ชัยบาดาล

27. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    โหดดี คับ ผม โจ อ่ะ น้องใหม่เหมือนกันคับ

28. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    สวยก่ารถผมอีกหง่ะ >"<

ว่าแต่ ชื่ออะไรเหรอครับ

ยินดีที่ได้รู้จักคับผม เบท ES'03 เทาๆ นะงับ

29. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รบกวนสอบถามครับ
    แม็กที่ใส่อยู่ ขนาด กี่นิ้วครับ
    แล้วยางใส่ ขนาดเท่าไหร่ ยี่ห้อ-รุ่นไรเหรอครับ
    สวยกำลังสบายเลย

30. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ดีครับ เก่งครับ
    โซนลพบุรี น่าจะมีนัดรวมตัวกันบ้างนะครับ เห็นว่ามีสวยๆหลายคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้