ช่วยเปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสีย รถ2กลุ่มนี้หน่อยสิคับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย JZS133, 22 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ช่วยเปรียบเทียบข้อดี-ข้อเสีย รถ2กลุ่มนี้หน่อยสิคับ
    คิดว่าจะซื้อมอไซ ไว้ใช้ที่บ้าน ขี่ใกล้ๆ แค่ไปตลาดคับ
    ไม่ต้องพูดถึงความแรง หรือ การโมดิฟายเครื่องเพิ่มนะคับ ไม่กล้าทำ ไม่กล้าขี่เร็ว อิอิ:D

กลุ่ม1 click กับ mio
    กลุ่ม2 air blade กับ nouvo

อยากรู้เรื่องประมาณนี้คับ
    1.ราคาขายต่อ
    2.ของตกแต่งสวยงาม(มีเยอะแค่ไหน)
    3.ของตกแต่งสวยงาม(ในด้านราคา)
    4.ราคาค่าอะไหล่กรณีซ่อม
    5.รุ่นไหนโจรต้องการมากที่สุด

รบกวนแนะนำทีนะคับ ขอบคุณมากคับ :)

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    1.ราคาขายต่อของ Honda ตอนนี้ ขายต่อได้เยอะกว่าแน่นอน เพราะรถปีใหม่กว่า

2.ของแต่งพอ ๆ กันแล้วครับ

3.ราคาพอ ๆ กันครับ ยกเว้นของแต่งนอก เช่น โช๊ครถใหญ่ ปั้ม Brembo อันนี้ราคาบางทีแพงกว่าของแต่งรถยนต์อีก กำ..

4.พอ ๆ กันครับ

5.โจรตอนนี้เอาหมดครับ พวก Auto แต่ถ้ารถไม่เอา Auto ใส่ปั้มเบรมโบ้ มาโจรไม่เอารถครับ เอาปั้มแทน

ถ้าเป็นผม ผมเลือกคลิ๊กครับ :D :D :D

3. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ขอบคุนมากนะคับ:)
    ไปดูเทียบกันกับ click ชอบรูปทรง air blade มากกว่าคับ
    เลยออกมาแล้ว air blade สีขาวคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้