คิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ กับกระแสคลิ๊กหัวฉีด (ออกใหม่)

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย HS7QBT, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เห็นเขาบอกว่าเปิดตัวปลายเดือนนี้ ส่วนผมอยากบอกว่า อยากให้ขยายความจุของเครื่องยนต์อีกหน่อยเป็น 125 CC ครับ แล้ว เอา iCON ทำตลาดรุ่นเล็กแทน คลิ๊กจะได้ไม่ต้องเสียส่วนแบ่งกันเองครับ

ผมเห็นรูปที่เขาลงให้ดูวันแรกๆ แวปหนึ่ง ส่วนตัว ยังไม่ชอบครับ อาจจะไม่ชินตา แต่อาจจะหลงไหลในอีกไม่นาน อิอิ ว่าไปนั่น

เพื่อนๆ ว่าไงครับ ?!?

2. earthbkk

earthbkk New Member Member

93
    2
    0
    รถ คน ละ แปลน กัน เรยย

55+

ผม ว่า หัวฉีด น่า จะ ประหยัด น้ามมันได้มากกว่า น่ะ

แต่ เกรงว่า จา เเต่ง ไม่ได้ อ่า ดิ

เพราะ ช่าง มอไซค์ อาจจะไม่เคยเรียน พวก หัว ฉีด อ่ะ (ผมไม่รุ้ น่ะ อิอิอิ)

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .........ใหญ่จัง...

4. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ก็ว่ารถใครไป อยู่ที่ บอด CPC -*- ทำไม ไม่ใส่ล้อแมก ต่ออ่ะงิ
    สวยกว่าเยาะเลย อ่ะ เหอๆ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของเราสวยกว่าครับ

6. HS7QBT

297
    3
    0
    แง่ว!! คันสีดำไม่ใช่รุ่นใหม่นะครับ มันคือ Honda Forza 250 CC ที่กำลังมีตัวใหม่มาแทนที่เหมือนกัน ดูภาพได้ที่โฆษณษา PGM-Fi ที่คุณแชมป์ ขับคันสุดท้ายอะครับ เอารูปลงให้ดูเฉยๆ ว่า สองศรีพี่น้องทั้งคลิ๊กและฟอร์ซ่ากำลังถูกแทนที่ครับ [ อย่าสับสนนะ (>_<) ]

แต่ต่อให้เป็นหัวฉีดแล้วรักแรง ก็ไม่น่าจะแต่งยากนี่ครับเอิร์ท ถ้าจะทำ ก็ทำได้อยู่แล้ว (อาจจะมีถอยหลังเอาคาร์บูเรเตอร์มาใส่แทนหัวฉีดก็ได้ เพราะจูนง่ายกว่า เหมือนของรถยนต์ในยุคแรกๆ ที่ออกเครื่องยนต์หัวฉีดมา ก็ทำแบบนี้ จนเดี๋ยวนี้ ความรู้มากขึ้น เทคโนโลยีถูกลง ก็จูนกล่องกันกระจาย)

ส่วนตัวผมที่เคยลองขับมอเตอร์ไซน์ที่มากจากเมืองซากุระหลายๆรุ่น รู้สึกว่าในบอดี้เดียวกันรุ่นของพวกคาร์บูเรเตอร์จะแรงกว่าพวกหัวฉีดครับ หัวฉีดออกจะนุ่มๆ กว่า แต่ผมชอบหัวฉีดครับ เพราะไม่ชอบรถแรงและที่สำคัญมันประหยัด

รู้สึก1-2 วันนี้ ท่านรองเงียบหายไปเลย สงสัยคอยโอ๊ะโอ๋ลูกชายอยู่ เลยไม่ค่อยมีเวลา เอ๊า ท่านรองว่าไง

7. HS7QBT

297
    3
    0
    :p เวลาอ้างอิงข้อความเดิมทำยังไงครับ ทำไม่เป็นง่ะ :p

ถอดล้อแมกซ์ออกชั่วคราวครับ เนื่องจากล้อหลังยังไม่สมบูรณ์ เลยไม่อยากใส่ล้อเดียว ไว้รอเรียบร้อยเมื่อไหร่ ค่อยจับมาทำใหม่อีกทีครับลูกพี่

:confused::confused::confused::confused:

8. Poomee

Poomee New Member Member

34
    0
    0
    ผมไม่ทันได้เห็นอ่ะคับ แต่จากบางเวป คนที่เห็น ก็บอกกันว่า ประมาณ Air blade + Icon อะไรประมาณนี้
    ผมว่า คงเท่ห์น่าดูนา สำหรับผม รอวันเปิดตัว ที่เค้าว่ากันว่า 22 ก.ค. คับ จะแจ่มโดนใจผมไปขนาดไหน

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ชอบเทคโนโลยี กับความประหยัด ครับ
    ตอนซื้อ Click ผมเลือกเทคโนโลยีเหนือคู่แข่งครับ
    ส่วนความเร็วไม่เน้นครับ

10. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    มันช่างกล้าเนอะ ฮอนด้า แหวกแนวจิงๆ

มันทำรุ่นหัวฉีดออกมาอีกรุ่นนึงครับ ทรงคล้ายๆ รถ...ฮอนด้า c70 มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

2รุ่นนี้ แตกต่างกันมากเลย อีกคันก็ใหญ่ อีกรุ่นก็เล็ก

คนออกแบบ คนเดียวกันป่าวเนี่ย?

11. Project_L

873
    8
    0
    forza คงม่ะใช่ AT แล้วละ งิ เห็น เกียร มันม่ะอ่ะ เหอๆ คิดได้ นะเนี้ย
    ฮอนด้า - -
    แต่ บังโครนหน้ามัน หน้าจะใส่กะ คลิก ได้นะนั้น - -

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ไปนอนเฝ้าลูก เฝ้าเมียที่โรงพยาบาลมาครับ พึ่งกลับมาวันนี้เอง ส่วนเรื่องรถผมมีความคิดเห็นเดียวกันกับต้อมเลยครับ และก็ฮอนด้าแสดงให้เห็นถึงความก้าวหน้าทางเทคโนดลยีครับ ซึ่งเหนือกว่าคู่แข่งเห็นๆ (ระบบหัวฉัด)

13. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    สวยดีครับ ชอบๆ แต่เท่าไหร่เนี่ย

14. Project_L

873
    8
    0
    รถบ้าน เนี้ย ต้องยกให้ ฮอนด้า เลยงิ ไม่มี ใครสู้ได้
    แต่กับกลายเป็นว่า รถจำพวก บิกไบร์ กับสู้ ยามาฮ่า และ คาวาซากิ ม่ะได้
    เห็นไปอ่ายเจอ เขาว่า บิกไบร์ ฮอนดรช้า อยู่ที่ 4 ใน ตอนนี้ แต่ถึงยังไง
    ถ้าผมจะเล่น บิกไบร์ ก็ เอา ของฮอนด้าอยู่ดี งุงิ CBR 1000RR คันโปรด รถในฝัน
    แต่ ไกลเกินไป

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ยังไงรอดูครับ เพื่อออกมาแล้ว อาจจะไปเปลี่ยนขับบ้าง ส่วนตัวชอบคันใหญ่
    ขับง่าย ไม่เหนื่อยก็พอแล้ว นั่งแบบนุ่มๆ สบายคนซ้อน ขับทางไกลไม่ต้องกลัว
    ดูแล้ว ตัวนี้น่าจะ auto ระบบเกียร์นะ ชอบตอนถ้ามันได้แซงคงมีคนมองกันเป็นแถวแน่เลย

16. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    หัวฉีด ประหยัดน้ำมันครับ

17. Project_L

873
    8
    0
    ตัว รถ กับ ล้อ ไม่ได้ เข้ากัน เลย -*-

18. tei1992

208
    1
    0
    Forza ดูไปดูมา ทั้งหน้า ทั้งหลัง เหมือน RX-8 เลย อิอิ

19. BaKerStreet

BaKerStreet New Member Member

26
    0
    0
    ชอบ Honda ครับ ซื้อใหม่ก็เอา Honda อีก อิอิ

20. HS7QBT

297
    3
    0
    รอดูอีก 2 วันจะเปิดตัว ไม่รู้ข่าวจริงหรือผีหลอก เหอ เหอ เหอ

ฟอร์ซ่าเกียร์ออโต้นะครับพี่ช้าง แต่มีโหมด M ที่สามารถปรับเปลี่ยนเกียร์เองได้ แต่ผมลองแล้วครับ ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ มีไปก็เท่านั้น แต่เบรคที ABS นะครับ ผมคิดว่าวันดีคืนดีถ้าว่างจัด ผมอาจจะจับมาแปลงใส่รถผมก็ได้ อิอิ

ส่วนตัวผมอยากขับ HONDA VTR 1000 SP II ครับ เคยเห็นที่ต่างประเทศขับมาเป็นแกงค์แล้วเท่ห์มากมาย
    แต่สุดท้าย โดนด่าครับ เนื่องจาก ผบ.ทบ ไม่หนับหนุน เฮ้อ กรรมของคนมีเมีย

21. HS7QBT

297
    3
    0
    ดูกันรึยังครับ New Click ขออนุญาตลงลิงค์ไว้ละกันนะครับ

http://www.mocyc.com/board/view.php?idboard=716

ขอบคุณเวปมอไซน์ดอทคอมครับผม

22. HS7QBT

297
    3
    0
    ยังไง ถ้ามีรายละเอียดมากกว่านี้ก็ส่งข่าวกันหน่อยนะครับ เห็นบอกว่าเติม E20 ได้ด้วย อยากเห็นถังน้ำมันจังเลย แล้วราคามันอยู่ที่เท่าไหร่เนี้ย อยากได้ อยากได้
    กำ แต่ตอนนี้ซื้อรถยนต์ใหม่แล้ว เงินเกลี้ยงเลย สงสัยต้องรับจ้างสร้างม๊อบ หาเงินเพิ่มซะล่ะมั้ง

23. juntcivic

1,549
    34
    0
    Forza มือ 2 แม่งยังหลักแสนเลยแพงจิงๆ แต่สวยนะ

24. tei1992

208
    1
    0
    หุหุ ซื้อรถยนต์ดีกว่าครับ แพงขนาดนั้น ^^

25. Project_L

873
    8
    0
    - - ถ้าพี่จุ๊นจะซื่อนะ ผมว่าเอาตังไป ลง เครื่องใหม่รถ พี่เหอะงิ
    จะได้แรง สมใจอยาก เหอๆ + จะได้ พาน้องเล็กสุดไป เทียว เหอๆ
    ปล. น้องเล็กสุด นี้ ลูกพี่จุ๊นนะ ว่าแต่ ลูกพี่ ชื่อไรอ่ะงิ - -

26. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    ตัวหัวฉีด สวย น่าเล่นครับ

27. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

28. juntcivic

1,549
    34
    0
    ช้างได้ทั้งวางเครื่องและทำสีใหม่เลยแหละ

29. Project_L

873
    8
    0
    บระ บระ บู้~~ อะ บระ บะ บู้~~~ บา บ่า บู้~~~~

บระ บระ บร้า ไปแล้ววราคาเป็น แสน ทำ ได้ สอง อย่างเนี้ย นะ เพ่จุ๊น

บ่า บา บู้ ~~~ บะ บระ บู~~~~~ อ่า บ้า บ่า บู้!!!~~~~~~ หา หา หา บา~ บ้า~~ บู้!~

แบบนี้มันต้อง ทำ ทั้งคัน แล้ว ... ลูก CBr ชุดสีโคดเทพ ของแต่งโคดสวย... แล้วก็ แฟนที่ดี!!!! 5555+
    ทำ..ได้....ป่าว!!!!

30. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    ผมว่ารูปทรงไม่ผ่านคับ (คลิกตัวใหม่) เหมือนยาวอวกาศ (ความคิดไม่ตรงกับใคร ขออภัยมา ณ ที่นี้คับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้