ขอคำแนะนำคับ ล้อหลังกินยางด้านใน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kingshiro, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kingshiro

kingshiro New Member Member

17
    1
    0
    B14 คับ ล้อหลังกินยางด้านใน ทั้ง 2 ล้อ

ช่วยแนะนำสถานที่ตรวจสอบสาเหตุและแก้ไขด้วยคับ

มันเป็นคานจะแก้ได้ป่าว

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รองสเปเซอร์ หรือหา Max ที่ Offset + เพิ่มอีกหน่อยครับ

ปล. ผมไม่ทราบนะครับ ว่าคานหลังมันปรับมุมได้มั้ย

3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เป็นเหมือนกัน เลยง้าบ...

แต่ทำใจแล้ว ใช้ไปซักหมื่นโล

ก็สลับยาง ซ้ายขวา ค้าบ จะได้กินเท่าๆ กัน อิอิ...

:D :D :D

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    อืมน่าคิดนะเนี้ย

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    สไลด์รูโช้คอ่ะครับ ปรับแคมเบอร์ให้หายลบมากไปได้ จากรูวงกลม ทำให้เป็นวงรีแก้แคมเบอร์ได้เลยครับ

ร้านช่วงล่างทำกันอย่างแพร่หลาย

รถนิสสันเราทำมาให้ตั้งได้น้อยมาก พวกน้องโต รูโช้คเป็นวงรีมาเลยปรับได้มากกว่าพวกเราคร้าบ

ทำได้ทั้งหน้าทั้งหลังนะครับ ของผมว่าจะเปลี่ยนโช้ค + ยาง แล้วค่อยทำไปพร้อมๆกัน เสียเงินรวดเดียว

6. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ไม่เคยสังเกตุเหลยอะ เราเป้งป่าววหว่าา :D:p:D

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไม่เป็นง๊าบบบบ เป็นแต่คู่หน้าไม่หายซักที

8. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สไลด์หนอน เฮ้ย สไลด์รูโช๊คครับ เคยเป็นคู่หน้า สไลด์แล้วสบายตัวคับ:D:D:D

9. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  10. มีอีกหนึ่งวิทีครับ กลึงน็อตล็อคโช้คตัวล่างที่ติดกับดุม
    ให้ แกนมันเล็กลงแล้วก็จะปรับแคมเบ้อได้ครับ

11. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    บี14ปรับแคมเบอร์ล้อหลังไม่ได้คับ ใช้ไประยะนึงก็สลับยางเหมือนนัยโอบอก แต่อย่าพยายามไปปรับแคมเบอร์คับ เพราะทำไม่ได้ อิอิ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไม่เคยรู้เลยนะเนี่ยยย...หุหุ

Rafaant ถูกใจสิ่งนี้
  13. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    นั่นสิคับซิคับมันเป็นคานตั้งฉากมันจะปรับได้หรอ

เกิดจากอายุการใช้งานมากกว่าคับ

14. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมมันเป็นที่ 2 ล้อหน้าอ่ะ ตั้งศูนย์ยังไงมันก็ไม่หาย

วิธีแก้ไขเหมือนล้อหลังป่าวครับ...

15. kingshiro

kingshiro New Member Member

17
    1
    0
    ใครเคยแก้ล้อหลังบ้างคับ พอจะมีร้านแนะนำป่าวคับ

ผมอยู่แถว บางใหญ่ พระราม5 กรุงเทพ-นนท์ พระราม 9 ลาดกระบัง

ลืมไปครับ พอดีใช้บี13เลยนึกว่าเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้