ขอทราบข้อมูลจานเบรคครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย gri, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ใครเคยใช้จานเบรค เบรมโบ้บ้างครับ

แบบเซาะร่องนะครับ

มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

ต้องเจียรบ่อยหรือเปล่า

สั่นบ่อยมั้ย

วิ่งมานานๆแล้วเจอน้ำหน้าฝนซัดเข้าไปที่จานเบรค มีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ใช้ดีคับ ไม่มีปัญหา
    ดีกว่าทั่ว ๆ ไปซ่ะด้วยซ้ำคับ

3. gri

1,163
    26
    0
    เอ่อ .....ขอทราบร้านที่จำหน่ายด้วยครับ พอมีข้อมูลหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

4. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    เบรค ดี มาก ครับ ผม ใช้ อยู่

แต่ เปลือง ผ้า เบรค นะครับ จาน เซาะ ร่อง จา กิน ผ้า เบรคมาก กว่า ปกติ

แต่ ระบาย ความ ร้อน เร็ว

5. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เอ่อ...ขอโทษนิดนึงนะครับ ขอความรู้หน่อย
    การเซาะร่องนี่ไม่ใช่เพื่อล้างหน้าผ้าเบรคเหรอครับ
    ส่วนเรื่องระบายความร้อนนี่...น่าจะมาจากร่องตรงกลางมากกว่า...หรือเปล่าครับ
    ถูกผิดประการใด ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
  6. gri

1,163
    26
    0
    เซาะร่อง ไว้ปาดหน้าผ้าเบรคครับ

ส่วนรู ไว้ระบายความร้อน

7. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ครีบตรงกลาง ของพวกจานล้อหน้า ก็ช่วยระบายความร้อนด้วยครับ

เวลาใส่ดู ทิศทางดีๆ ว่ารุ่นนี้ ครีบมันหันไปทางไหน เดี๋ยวจะร้อนจี๋แทนครับ

Nuch ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้