รบกวนแนะนำมือใหม่หัดแต่งมอไซหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย JZS133, 24 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    รบกวนแนะนำมือใหม่หัดแต่งมอไซหน่อยคับ

เพิ่งจะออก air blade มา อยากถามดังนี้คับ

1.โช๊คหน้ากลับหัว-โช๊คหลังแบบมีซับแทงค์ ของ ohlins แท้ๆ ราคาประมาณเท่าไหร่คับ
    2.พวกโช๊ค ohlins ของก๊อปนี่ คุณภาพสู้ของเดิมๆติดรถได้มั้ยคับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ
    3.เบรคหน้าจานใหญ่ นี่คือ ต้องเอาของรถใหญ่มาแปลงใส่ใช่มั้ยคับ แล้วราคา จาน+ปั๊ม อยู่ประมาณเท่าไหร่คับ
    4.ถ้าจะทำเคฟล่าห์ ซื้อทั้งชิ้นเลย หรือว่าเอาของเดิมไปหุ้ม อันไหนราคาถูกกว่ากันคับ แล้วคุณภาพอันไหนดีกว่ากันคับ
    5.มีเวปไซด์ ที่ขายของพวกนี้มั้ยคับ

คำถามเยอะไปหน่อย ยังไงรบกวนทีนะคับ ขอบคุนมากนะคับ :)

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    1.โช๊คหน้าหัวกลับแท้ ๆ แพงเอาเรื่อง แต่เกรงว่าจะแปลงใส่ไม่ได้อะดิครับ ต้องรถแบบสปอร์ตถึงจะแปลงใส่ได้ครับ ส่วนถ้าเป็นของก๊อปก็ ไม่เกิน 3000 ครับ ส่วนโช๊คทองธรรมดา ไม่เกิน 1000 ครับ ส่วนโช๊คหลังแท้แปลงใส่แอร์เบรดแล้วก็ก็ตกต้นหละประมาณ 4000 - 5500 แล้วแต่ร้านครับ คู่นึงก็หมื่นกว่าบาทครับ ของฮิตราคาแปรผันขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

2.ของก๊อปกลัวใช้แป๊บเดียวจะรั่วครับ คุณภาพน่าจะห่วยกว่าโช๊คติดรถน่ะครับ

3.ใช่ครับ แล้วแต่จานครับ ถ้าจานติดรถใหญ่ธรรมดาพื้น ๆ ก็ราคา 1500 - 3000 ส่วนถ้าเป็นจานมีแบนด์หน่อย เช่น Brembo ก็แพงหน่อยครับ ประมาณ 7000 - 10000 ส่วนปั้มก็เหมือนกันครับ มีราคาตั้งแต่ 3000 ปลาย ๆ จน ถึงหมื่นปลายเลยก็มีครับ ส่วนค่าแปลงใส่รถประมาณ 800 - 1200 แล้วแต่ร้านครับ

4.แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะแต่งแบบเคฟร่าฟิล์มก็ซื้อมาใหม่ทั้งชิ้นเลยก็ได้ครับ ง่ายดี ราคไม่แพง ส่วนอยากได้แบบหล่อ ๆ แท้ ก็ถอดไปหุ้มผ้าตามร้านครับ

5.ลองดูที่ www.mocyc.com น่ะครับ หน้าซื้อ - ขาย มีคนขายของแต่งนอก เช่น จาน ปั้ม ฯลฯ มากมายครับ

:D :D :D

3. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ขอบคุณมมากครับ คุณเต๋า (ชื่อเหมือนกันแเลยคับ)

ตอนแรกก็นึกว่า เคฟล่าห์ของมอไซนี่ หุ้มเคฟล่าห์แท้ๆ ก็สงสัยว่าทำไมถูกจัง
    ที่แท้ก็เป็นฟิลม์
    ก็ดีนะคับ ราคาไม่แพงดี
    แต่สงสัยจะแต่งเน้นสวยพอ ไม่เน้นแรง ไม่กล้า อิอิ:D

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เหอ ๆ ชื่อ ตาว ครับ :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้