แจ้งเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย krissarakorn, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ใครแจ้งมาบ้างแล้วคับ เริ่มบังคับใช้ 15 สิงหานี้นะ ฝ่าฝืนปรับไม่เกิน 1000 บาท

ใครยังไม่แจ้งเตรียมเอกสารดังนี้ครับ
    1.สำเนาทะเบียนบ้าน
    2.สำเนาบัตรประชาชน
    3.สำเนาคู่มือจดทะเบียนรถ
    4.ทะเบียนรถตัวจริง ( ถ้ามี )
    5.ใบรับรองการตรวจ ( ใบวิศวะ )
    6.ตังค์ค่าธรรมเนียม 105 บาท (บวกเพิ่มอีกเล็กน้อยถ้าแก้ไขเล่มเลย )

หมายเหตุ ใบวิศวะของเก่าก็ใช้ได้นะ ไม่จำเป็นต้องภายใน 15 วัน
    แต่วิศวะคนนั้นต้องยังไม่โดนพักใบอนุญาตินะ

2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ที่ขนส่งจตุจักรมีรถเข้ามาจดทะเบียนแก็สทุกวัน รถติดในซอยโคตรๆๆ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไม่ต้องใช้เล่มก็ได้ใช่ป่าว เพราะว่าเล่มอยู่กะแบ๊งค์อ่ะ

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับใช้สำเนาก็ได้

ถ้าจะไปแจ้งเปลี่ยนวันเสาร์แนะนำให้ไปช่วงบ่ายๆ

ผมเพิ่งไปมาเสาร์ที่ผ่านมาใช้เวลาไปแค่20นาทีเอง

ส่วนค่าปรับทางขนส่งบอกว่าแค่ 200 ไม่ใช่ถึง 1000 อย่างที่เข้าใจกันครับ

5. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับใช้สำเนาก็ได้

ถ้าจะไปแจ้งเปลี่ยนวันเสาร์แนะนำให้ไปช่วงบ่ายๆ

ผมเพิ่งไปมาเสาร์ที่ผ่านมาใช้เวลาไปแค่20นาทีเอง

ส่วนค่าปรับทางขนส่งบอกว่าแค่ 200 ไม่ใช่ถึง 1000 อย่างที่เข้าใจกันครับ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ

7. mommamz

964
    4
    0

อ่าาา ปรับ 200 งี้ไม่รีบไปละ ไว้ว่างๆ ค่อยไปละกัน อิอิ :D

8. Bignui

Bignui New Member Member

135
    0
    0
    ขนส่งปรับ ไม่น่าเกิน 200 บาท ครับ แต่....... ต.ร. เจอปรับ 2,500 บาทต่อใบสั่งหนึ่งมั้ง เห็นมีคนบอกมานะจ๊ะจะบอกให้

9. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    รู้สึกว่าจะปรับ 1000 บาทครับ เห็นออก tv เมื่อตอนเที่ยง

รู้สึกว่าจะปรับ 1000 บาทครับ เห็นออก tv เมื่อตอนเที่ยง

10. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พึ่งไปทำมาวันนี้ครับ..ยังไงรีบไปทำดีกว่า เพราะไม่รู้ว่าหลังจากมีข่าวรถเมล์ระเบิดคาปั๊ม บีเอ็มไฟไหม้ ขนส่งจะว่ายังไง (แว่ว ๆ มาว่าอาจจะไม่ให้มีการติดตั้งแก๊สในรถยนต์อีกอ่ะครับ..อันนี้แว่ว ๆ ครับ) ใช้สำเนาเล่มทะเบียนจ่าย 130 ครับ (ค่าตรวจสภาพ 50 ค่าแก้ไขเล่ม 50 ค่ารับรองสำเนา 20 แล้วก็ค่าคำขอ 10) ข้อมูลจากขนส่งบอกว่า..รถที่ติดก่อน 1 สิงหา ให้แจ้งภายใน 15 วัน (ถึงวันที่ 16 สิงหา) บังเอิญครบ 15 วันตรงวันเสาร์ เลยให้วันจันทร์อีกวันนึง แต่ถ้ารถที่ติดหลังวันที่ 1 สิงหา ก็ให้แจ้งภายใน 15 วัน หมายความว่าถ้าติดหลัง 1 สิงหา ภายใน 15 วัน ต้องแจ้งแก้ไขชนิดเชื้อเพลิงภายใน 15 วันครับ แต่คนที่ไปติดมาแล้วจำไม่ได้ว่าติดมาจากอู่ไหน แล้วไปให้วิศวกรแถวบ้านตรวจรับรองให้ จ่ายเพิ่มอีก 600 นะครับ....

11. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ พรุ่งนี้กำลังจะไปแจ้งพอดีเลย

12. mommamz

964
    4
    0
    ไปทำมาละวันนี้ตอนบ่ายๆ โดนค่าปรับไป 200 รวมทั้งหมดแล้ว 325 บาท กะเวลาเกือบชั่วโมง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้