เกี่ยวกับการปาดฝาสูบอ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thekopus, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thekopus

thekopus New Member Member

33
    7
    0
    คือว่าเครื่อง(D16Y4 MT)ผมได้ผ่านการไสฝาสูบ+ทำเกลียวเสื้อสูบ10ตัว มาแล้ว อยากถามว่าเครื่องนี้จะอยู่กับเราไปได้อีกนานแค่ไหน
    แล้วสามารถขับตามปรกติได้เลยรึเปล่าหรือว่าต้องขับแบบประคองไม่ควรอัดมันหนักๆ แต่ชีวิตปรกติก็ขับธรรมดาๆอ่ะ ไม่ได้แข่งกับใครเค้าหรอกครับ(กลัวรถพังอ่ะครับ:p) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ทำแบบนี้ถือว่าเป็นแค่การซ่อมบำรุงตามปกติครับ ไม่มีผลเสียกับเครื่องยนต์
    อยู่ที่ว่าถอดออกมาแล้ว ประกอบกลับเข้าไปดีหรือป่าว ถ้าประกอบดี อุปกรณ์
    อื่น ๆ รอบข้างยังใช้งานได้ดีอยู่ ก็สามารถใช้งานได้อีกนานครับ ไม่มีปัญหา

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  3. thekopus

33
    7
    0
    ขอบคุณครับ ท่านชอลิ้วเฮียง
    แล้วการใช้งานล่ะครับ ต้องถนอมมัน(ไม่อัด) หรือ ใช้ได้ปรกติ(อัดได้บ้างเมื่อจำเป็น) เพราะว่าสังเกตุเห็นความร้อนจากเกจ์ความร้อนที่หน้าปัดมันร้อนกว่าเดิมนิดนึงอ่ะครับ

4. spurs15

spurs15 New Member Member

5
    0
    1
    ผมปากมาสองรอบ รู้สึกว่าเครื่องมันร้อนเร็วมาก และร้อนขึ้นกว่าเดิมคับ

น้ำในหม้อเดือดปุดๆเลย รถผมผิดปกติไหมครับ

5. ถ้าได้ปาดผาแล้ว ผมว่าคุณก้อควรจะเก็บตังไว้เปลี่ยนฝาด้วยนะครับ

6. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ผมปราดมาแล้ว ก็ใช้งานได้ปกติครับ จะร้อนกว่าเดิมหน่อย ก็ตามสภาพนะครับ และผมก็ติดแก๊สด้วย ใช้งานได้สบายครับ ขึ้นอยู่กับความเก่งของช่างอย่างที่คุณชอลิ้วเฮียงบอกครับ

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  7. thekopus

33
    7
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้