เพิ่งวางB20Bปี99มา แต่ใส่ค้ำโช๊คหรือค้ำตัวถังไม่ได้ทำยังไงดีครับ(มีรูป)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    พอดีมีโอกาสก็เลยวางB20Bปี99มา แต่ใส่ค้ำโช๊คหรือค้ำตัวถังไม่ได้ทำยังไงดีครับ มันติดตรงกระปุกสีเงินๆนี่อะครับ ใส่ค้ำอะไรแทนได้มั่งมั้ยและควรจะเปลี่ยนอะไรอีกมั้ยครับเพื่อให้สมรรถนะของเครื่องใช้ได้เต็มที่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2008
  2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอเดาว่าต้องใส่รุ่นที่เป็นก้านยกขึ้นมาหน่อยครับ
    เช่น คัสโค หรือ สปูนไรทำนองนี้

เดาเอานะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

3. ดูเรื่องช๊อคอัพหน้าด้วยนะครับ
    เครื่องหนักกว่าเดิมตั้งเยอะ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ว้าววางมาแล้วหรือครับ ท่าจะแรงนะเนี่ย
    สีเงินๆหมายถึงไอ้ฝาครอบตรงคอไอดี หรือเปล่าครับ งั้นถอดออกเลยดีกว่า
    จริงๆ ไม่น่าติดนะครับ

5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เห็นด้วยครับ <<<

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สวยครับ น่าจะใช้นะครับถ้าถอดตัวครอบสีเงินออกน่าจะใส่ได้

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถอดออกไม่ได้ครับ เพราะมันจะมีรูลงไปในคอไอดีเลยครับ
    ลองถามตั้ม SES ดูครับ เค้าใช้รุ่นนี้เหมือนกัน 086 6230560

iodineman ถูกใจสิ่งนี้
  8. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ควรยกออกแล้ววางเครื่องตัวใหม่ที่ไม่ติดครับ:D:D:D:D:D:D
    และควรเปลี่ยน header+พักปลายสักใบ(กำลังจะขายพอดียังไงโทรมาคุยแล้วกัน) ปล.ไม่รอพี่เลยนะน้องไปเอาออกมาวันไนไม่รอกันเลย :D:D:D

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ใช่ครับพี่ท่าน

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยมากเลยครับ

11. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ฝาคลอบตรงคอไอดีน่าจะถอดออกได้นะคับ เพราะเห็นรถเพื่อนข้างบ้านก็วาง B20B มาแต่ไม่เห็นมีฝาคลอบเลยนะคับ หรือว่าเครื่องคนละรุ่นกัน..

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    เครื่องน่าสนใจมากครับ รุ่นนี้ ไม่มีเงินแต่อยากวางต้องทำไงบ้างครับ :D

G Type R ถูกใจสิ่งนี้
  13. ลองใช้ค้ำโช๊คแบบก้านโค้งดู เผื่อจะลงได้ ดูตามภาพในห้องเครื่อง

14. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    มันเป็นบล็อค B20Z กล่องที่อยู่ด้านบนเป็นส่วนหนึ่งของท่อร่วมไอดีถอดออกไม่ได้คับ และมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่ไม่เหมือน B20B คับ

15. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0

แบบนี้ก็ใส่ค้ำอะไรไม่ได้เลยใช่มั้ยครับ แล้วใส่ค้ำหน้าล่างแทนได้มั้ยครับ

16. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    หวัดดีครับ ไม่ทราบว่าใช่คนที่โทรมาคุยกะผมเรื่องวางเครื่องป่าวเอ๋ย วางที่เฮียนุใช่ไหมครับ เครื่องตัวนี้เปน B20Bเหมือนกันนั่นละครับ เเต่เป็นตัวที่วางอยู่ที่ Honda Orthai ปี99ขึ้นไปครับ คือมันจะเปน kick down ไฟฟ้าเเล้วอ่ะครับ ดีใจด้วยเครื่องได้เครื่องใหม่ ของผมจะไม่มีเพราะเป็นปี97ครับ ลองดูรูปตาม link นี้นะครับ http://www.cars-directory.net/gallery/honda/orthia/1999/honda_orthia_3266206_3_orig.html

ไม่ทราบว่า วางเสดเเล้ว วิ่งเป็นไงบ้าง ผมว่าตัวนี้จังหวะเปลี่ยนเกียร์จะดีกว่าตัวของผมด้วยนะครับ เพราะอย่างที่บอกว่ามันเป็น kick down ไฟฟ้าเเล้วครับ

17. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    สวยดี อยากได้

วางมาเท่าไรครับ ขอราคาหลังไมค์ได้ไหมครับ

18. tingtongtong

56
    10
    0

19. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    B20B ORTHIA ปี 96 คับ
    ใส่ค้ำได้เลยไม่ติด

20. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าลองถ้าดัดแปลงถอดออกแล้วจะเป็นยังไง

21. Black Coupy

78
    0
    0

22. Black Coupy

78
    0
    0
    ส่วนที่ครอบไอดี มันถอดไม่ได้นะครับ ผมว่าอย่าไปเเปลงเลยครับ ใส่ค้ำล่างก้อได้นิครับ

23. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ใส่ค้ำล่างก็ระวังครูดเนินอีกนะครับ ยังไงลองหา Cusco รุ่นขายกดู ตามรูปข้างล่างครับ

คิดว่าน่าจะหลบได้ แต่อาจจะหายากหน่อย (อันนี้รู้สึกตรงรุ่น DC2 แต่ว่ามันใส่ EK ได้ครับ แต่ต้องดูกระดูกงูฝากระโปรงด้วย เพราะมันอาจจะติดกระดูกงูได้ครับ)

เครื่องตัวนี้เพิ่งเคยเห็นนะครับ Kick down ไฟฟ้าด้วย...เจ๋งดีๆ

24. bcp

bcp New Member Member

32
    3
    0
    ถ้าแบบนี้จะติดหรือเปล่า ลองหามาให้ดูครับ

25. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แก้ง บียี่ ดมแก๊ซ แก้งเดียวกัน เอิ๊กๆๆประหยัด

26. tingtongtong

56
    10
    0
    ขอบคุณนะครับที่หามาให้ดู

แปลกดีเหมือนกันนะครับ ค้ำแบบนี้ไม่เคยเห็น เอาไว้เดี๋ยวจะลองหาทางออกดูครับ

27. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    เห็นแล้วอดใจไม่ไหว อยากได้บ้าง B20B

28. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    น่าสน B20 เอามาดม Gas ได้ทั้งแรงและประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้