R 10 อยากทำกันชนหน้าแบบ สกายไลน์ ได้ไบหมคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย chad2jz, 6 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chad2jz

chad2jz New Member Member

9
    0
    0
    หรือมีกันชนแต่งแท้จากญี่ปุ่นรึเปล่า :(:):D

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    งานนี้ต้องปรึกษาพี่กอลฟ์อ่ะ น่าจะได้ไอเดีย

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กันชนแต่งแท้ ญี่ปุ่น ของ R10 ไม่เคยเห็นแฮะ ต้องลอง ค้นดูเอา
    แต่ทำหน้า sky น่ะ ได้คับ ขึ้นอยู่กะงบและความเสี้ยน อิอิอิ

4. chad2jz

chad2jz New Member Member

9
    0
    0
    ขอบคุณคับ

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ตากอล์ฟเคยเอา r32 gtr มาใส่ r10 ก็โอเคนะครับ

6. อย่ากได้แบบนี้เลย R33จะต้องใช้งบเท่าไหล่อะ

7. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0

งบทำใช้ไม่เยอะหรอกคับ แต่ผมว่ามันทำแล้วจะเพี้ยนไปหมดทุกส่วน แค่กันชนหน้าr33 เอามาวางกับพื้นก็ความสู.จะเกือบเลยไฟหน้าr10 แล้วความกว้างของตัวรถก็หายไปหลายสิบ เซน ถ้าใส่ได้ต้องโป่งแล้วยกรถสูงขึ้น.............????
    ใส่หน้าr32 พอได้คับ

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เชื่อตากอล์ฟเถอะคับ

9. ถ้าผมแปลงไฟใสแล้วหล่อกันชนทรงนี้ใสจะพอไหวไมคับใฝ่ฝันเลยนะคับR11ผมว่าไฟหน้าก็คง20000อับเพราะS14ก็15000แล้วคับเฮ้อออออออออ

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ที่ปทุมวันไฟหน้า33
    เปิดมา7000บ.คับ

11. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ผมเห็นกันชนหน้า R33GTR แล้วเป็นไฟเบอร์
    แต่ไฟเลี้ยวส้มโดนถอดไปแล้ว
    ราคาน่าจะสองพันนิดๆนะ
    ของอยู่เส้นจะไปบางใหญ่
    สุมอยู่ในกอง
    กะเอาแล้ว ตั้งแต่ไฟเลี้ยวยังไม่โดนถอดเลย
    โคมไฟ ถ้าไม่เอาซีนอน มีเยอะแยะคับ

12. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0

อันนี้รึเปล่าคับพี่ฉะ

13. Idef

Idef New Member Member

32
    0
    0
    ผมอยากแต่งแนวๆ silvia ไม่ทราบว่าพอไหวไหมครับ

ผมอยากแต่งแนวๆ silvia ไม่ทราบว่าพอไหวไหมครับ
    หมายถึง พวกกันชนหน้า-หลัง + ข้าง ครับ:cool:
    จะเข้ากันไหมครับ ยุ่งยากเปล่า :p

14. onid

onid New Member Member

3
    0
    0
    แบบนี้ก้อสวยนะ

15. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มีรถ เพื่อนๆที่มาแจมในงานมอเตอร์โชว์ที่ผ่านมา อะครับ แต่ยังไม่ทันได้คุยกัน เขาก็กลับไปก่อนครับ

อันนี้เป็นกันชน GTR นะครับ ผมว่าก็สวยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้