สวิตซ์เกียร์ออโต?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย MynameA, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MynameA

MynameA Guest

0
    0
    0
    พึ่ง ซื้อ primera 98 sr20 มาครับ ในคู่มือบอก สวิตซ์ ออโต ที่มัน มี โหมด สปอร์ต ออโต กับ สโนว์ อยากรู้ว่ามันต่างกันไงครับ ลองปรับดู แล้วไม่เห็นมันต่างเท่าไหร่เลย เอ หรือเราวิ่งช้า เพราะขับใน กทม มั้ง
    อีกอย่าง กันชนหน้า ของ prinera มีหลายแบบหรอครับ ทำไมที่เรามีไม่เห็นเหมือนที่เค้าโพสรูปกันเลย ใส่ที่เป็นของ GTR ได้ใหม สวยดี ใครมีความรู้ โพสรูปกันชนหน้าให้ดูหน่อยครับ

ขับแต่ honda แต่พอเจอ ฟิลลิ่ง คานหลัง แช็งๆ กับ sr เลย ลองของ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สปอร์ต ออโต เกียจะเปลี่ยนช้า ลากรอบกว่าเดิม

snow จะออกตัวที่เกีย 2 ครับ

กันชนแบบไหนลงรูปให้ดูหน่อยคัรบ

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เคยมีความคิดจะเอาหน้า สามสาม จีทีอาร์ มาใส่
    แต่มันไม่พอดีกัน
    กลัวมันจะลาวไปกันใหญ่
    ตรงรุ่นเถอะ สวยกว่า
    ลองดูกระทู้เก่าๆนะ(ถ้าตากิฟไม่ลบไปแล้วนะ)
    มีประมาณ แปด เก้า รุ่น สำหรับ กันชนหน้า
    สนุกกับการใช้ พริมิร่า นะคับ
    อิอิ

4. lucky67

lucky67 New Member Member

3
    0
    0
    ยืมคู่มือ copy หน่อยนิ

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถ้าจะให้เห็นความต่างชัดเจนต้องวิ่งบนเขาครับ ในคู่มือบอกว่าสปอร์ตโหมดใช้เมื่อขับบนทางลาดชันหรือบนเขา (เขาที่รถวิ่งกันทั่วไปนะครับไม่ชันมาก ถ้าชันมากต้องลงไป 1 หรือ 2 ครับ) ส่วนสโนว์โหมดใช้เมื่อวิ่งบนผิวทางที่ลื่นครับ ของผมนี่ต่างชัดเจนครับเพราะวิ่งบนเขาบ่อย ใช้สปอร์ตโหมดเพื่อลากรอบให้รถมีแรงมากขึ้นเวลาไต่เขา หรือเวลาลงเขาก็จะเหมือนการใช้วิธีให้เครื่องช่วยเบรคของเกียร์ธรรมดาน่ะครับ ถ้าวิ่งบนทางราบจะไม่เห็นความแตกต่างครับ ส่วนกันชนหน้าแนะนำให้ปรึกษาเหล่าทวยเทพและบรรดาสาวกท่านอื่นครับ เพราะผมก็กะลังเก็บตังหามาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน...อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้