ท่อส่งน้ำมันเชื้อเพลิง รั่ว ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Thepop22, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ท่อเหล็ก ที่มาจากถังน้ำมัน มันรั่วอ่ะครับ รั่วตรงบริเวณใต้แบตเตอร์รี่ ใกล้ๆกับท่อน้ำถึ้งจากตู้แอร์
    ผมก้อเลยเอาไปให้ช่างแถวบ้านซ่อม ช่างเค้าตัด ตรงที่รั่วทิ้ง แล้วเอาท่อยางมาใส่ให้แทน
    แต่ใช้ได้แป็บเดียว ท่อยางแตก คงเพราะแรงดันที่สูง ยังงี้ เราจะหาซื้อท่อเหล็กเหมือนเดิมได้จากที่ไหนครับ หรือว่าต้องสั่งจากศูนย์อย่างเดียว หรือมีวิธีแก้อย่างอื่นไหม ช่วยทีครับ

2. Thepop22

325
    5
    18
    โอ่ย ไม่มีใครตอบเลย ช่วยๆๆหน่อยครับ

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ง่ายที่สุดหาท่อยางที่มันทนแรงดันได้สูงๆ จริงๆถ้าเป็นท่อยางน้ำมันโดยตรงไม่
    น่าแตกนะครับ เพราะแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิงถึงสูงแต่ก็ไม่น่าเกิน 4 บาร์ ซึ่งท่อยางน้ำมัน
    ที่ไหนก็ทนได้นะครับ เพียงแต่หาขนาดรูที่มันใกล้เคียงกับโลหะเดิม และตัวรัดดีๆ หน่อยนะครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    นั่นดิ ร้านเค้าเปลี่ยนท่อน้ำ มาให้ป่าว

ท่อสำหรับน้ำมัน มันจะเขียนไว้ทีท่อเลยน่ะครับ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ส่ ว น ม า ก ท่ อ น้ำ มั น ที่ เ ดิ น ใ ห ม่ กั น ใ ช่ ท่ อ ท อ ง เ เ ด ง . . . . ห า ไ ด้ ต า ม ร้ า น เ เ อ ร์ ค รั บ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เบิกใหม่คงหลายตังครับ ถ้าไม่เสียความรู้สึก ก็หาท่อน้ำมัน ที่เป็นน้ำมันเชื้อเพลิงที่ทนแรงดันได้โดยเฉพาะ รัดให้แน่น ถ้าทำหัวได้ยิ่งดีครับ

7. Thepop22

325
    5
    18
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ
    ช่างเค้าทำเปลี่ยนสายให้ใหม่แล้ว แต่สงสัยอีกว่า น้ำมันแก๊สโซฮอลเนี่ย มันจะกัดสายป่าว
    เพราะวันที่แตก ผมเอามือไปจับๆดู โดนน้ำมัน ยังรู้สึกแสบมือเลย เคยอ่านในกระทู้ เค้าว่ามันกัดพวกท่อยาง

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    กัดจริงแต่คงไม่ขนาดเร็ว 2 3 วันหรอกครับ ถ้าไม่สบายใจก็ขอสายเหลือๆ ของช่างมาลองแช่
    ก๊าซโซฮอลดูได้ผลเป็นไงแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้