++ แบบเสื้อตามที่คุยวันนั้น ++

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย MinGkaJ, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    วันนี้ช่วงค่ำว่างๆก้อเรยลองทำแบบแรกมาให้ลองชมกันก่อนคับ

แบบแรก เปนดีไซแรกเรย ยังอาจจะจับทางไม่ถูกยังไงลองๆดูช่วยเสนอแนะด้วย จะได้นำไปปรับปรุงกับแบบ2ต่อไปคับ ล้อเพิ่มมาจากในเล่มรถที่บอกไว้อ่ะคับ เพราะในเล่มมันไม่มีล้อ อาจจะใหญ่ไปหรือไม่เอา เอาออกดีก่าอะไรก้อบอกได้เรยนะคับ

เพิ่มแบบ 2 ครับ :D:D

แก้ไขล่าสุด: 21 มิถุนายน 2009
  2. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    สุดยอดครับพี่หมิง จัดไป แต่ผมอยากได้เป็น ภาษาญี่ปุ่นด้วยอ่า ดีไหม ๆๆ

3. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    เป็นการเริ่มต้นที่ดีมากๆๆเลยครับ ส่วนตัวผมว่าล้อมันใหญ่ไปอะครับ เพื่อนๆที่เหลือว่ายังไงบ้างครับ ส่วนผมว่าถ้าออกมาแบบนี้ผมเอา 2 ตัวเลยครับ ขาวกับดำ

ยังรอเพื่อนๆๆมาหาข้อสรุปร่วมกันนะครับ

ขอบคุณ คุณหมิงมากครับ ที่ทำให้เราได้เห็น Sigma Auto เดิมๆครับ (หายากมากๆๆ)

4. MinGkaJ

89
    1
    0
    คับบ เอาเปนว่าผมจะไม่ออกแบบ3แบบ อย่างที่คุยไว้ตอนแรกแล้วกัน จะเอาแบบนี้แหละ แต่จะมาพัฒนาเพิ่มนู้น ลดนี่ ตามความคิดเหนของเพื่อนๆพี่ๆแล้วกัน จนได้แบบที่ลงตัวแล้วก้อดีที่สุด ก้อค่อยไปทำกัน ส่วนเสื้ออาจจะไม่ใช่คอกลมแบบในรูปนะใครชอบแบบไหนก้อทำๆกันไปเองตามที่คุยกันไว้

ปล. อาจจะได้ช้าหน่อยนะคับ ทำไปเรื่อยๆไม่รีบ เพราะผมทำงานทั้งวัน บางที่ตอนเยนค่ำๆกลับบ้านก้ออยากพักผ่อน เล่นเนต ดูหนัง ฟังเพลง บ้าง แต่ถ้าไม่เหนื่อย หรือมีเวลาว่างเมื่อไหร่ก้อจะ ทำเปนดีไซล่าสุดออกมาให้ดูเรื่อยๆ ถ้าแบบออกมาให้ดูช้า ก้ออย่าว่ากันน้าาา

5. MinGkaJ

89
    1
    0
    ภาษาญี่ปุ่นมันเปนยังไงอ่ะ ส่งรูปให้ดูหน่อย เด๋วเพิ่มไปให้คับ แล้วเด๋วจะลองลดล้อให้ดูด้วย

รับทุกคำแนะนำ ทุกความคิดเหนติชมกันได้เรยนะคับ เพื่อที่แบบออกมาจะได้สวยถูกใจทุกคน ผมทำคนเดียวบางที่อาจจะคิดไม่ออกดูไม่เปน ต้องอาศัยเพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะด้วย เพราะฉะนั้นมีอะไรบอกมาได้ตรงๆเรยนะคับ สวยไม่สวยยังไง

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    จัดไปเลยคับ

7. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    อันนี้ไงครับพี่หมิง เอาโล้โก้นี้มาไว้ด้านหน้าริมซ้ายอ่ะ ทั้งกรอบสี่เหลี่ยมเลย พี่ ๆ ว่าเป็นไงบ้างครับ

8. MinGkaJ

89
    1
    0
    ผมลองถามเพื่อนที่เปนภาษาญี่ปุ่น เค้าแปลไม่ออกตรงที่มีคันจิครับ แปลได้ว่า (...ของเรกุมะ) แล้วมันมีอักษรจีนปนมาด้วยอ่ะคับ เค้าบอกว่างั้น

ส่วนผมส่งอันนี้
    แล้วลองให้เค้าแปลอีกรอบเค้าบอกว่า
    "เป็นชื่อยี่ห้ออะไรซักอย่างป่ะ อ่านว่าการาน กาแรน ประมาณนั้นอ่ะ" แล้วตัวอีก้อคือซิกม่า
    ผมว่าอันที่ผมบอกชัวสุดนะครับ เพราะผมก็อปมาจากในเล่มหรือไม่ก้อในเวปของมิตซูกาแล้นซิกมาเรยครับ

(ทั้งหมดผมไม่ได้บอกเค้าก่อนนะครับว่าเปนชื่อรถอะไรหรือป่าว ผมส่งรูปแล้วให้เค้าแปลให้ ว่าแปลได้ว่าอะไร)
    ผมเรยคิดว่าภาษาญี่ปุ่นที่ผมส่งไปให้น่าจะถูกนะคับ หรือใครมีเพื่อนที่อ่านญี่ปุ่นออกลองดูอีกที

9. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    ยังรออยู่ครับ ใครมีความเห็นยังไงบ้างครับ

ช้าหน่อยไม่เป็นไร เราจะเอาไปใส่ตอนเจอกันครั้งหน้าครับ

10. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    ดีครับตามนั้น

11. lekee45

lekee45 New Member Member

45
    2
    0
    เยี่ยมเลยครับหมิง สวยมาก

12. Diamond X

274
    5
    0
    งั้นจัดไปตามนั้นครับ ๆๆ

13. custoon

custoon New Member Member

34
    2
    0
    ผมเอาด้วย 2 ตัวนะครับ ขาว-ดำ แจ่มเลย

14. MinGkaJ

89
    1
    0
    เพิ่มแบบเสื้อให้แล้วนะค๊าบบบบบบ แล้วก้อแก้ตามที่แนะนำกันไปด้วยย นานมากกกกกกกกกกก ขอโทดที แฮ่ะๆ

15. Diamond X

274
    5
    0
    จัดไปครับพี่หมิง สวยครับ

16. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    ขอดูของจิงหน่อยคับ มีป่าวๆๆ

17. lekee45

lekee45 New Member Member

45
    2
    0
    สวยครับมีภาษาญี่ปุ่นเท่ดี แต่ตัวรถพี่ชอบแบบเดิมแต่ล้อเล็กลงหน่อยก็พอ เพื่อนๆสมาชิกว่าเช่นไรบ้างครับ

18. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถ้าจะใส่ปีรถด้วยก็เอา 1976-1980 นะคับ จะจบที่รุ่นไฟเหลี่ยม

19. rufi

rufi New Member Member

13
    0
    0
    สวยครับ

เอาสองตัวเลยครับ

ต้องทำไงครับ

20. MinGkaJ

89
    1
    0
    ตามที่คุยกันตอนมีตติ้งครั้งที่แล้วคับคือว่าของจิงยังไม่มีนะครับ ตอนนี้ผมทำแบบอยู่ถ้าลงตัวเมื่อไหร่ ผมจะเอาfileมาทิ้งไว้ที่บอร์ดนี้ให้อัพโหลดกันไป แล้วไปร้านปักเสื้อกานเองคับ จะได้เลือกเสื้อ+ไซด์ที่ถูกใจได้เองเรย ประมานนั้นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้