อยากเปลี่ยน ลูกยางกับบูชช่วงล่างอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ton07, 19 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton07

ton07 New Member Member

10
    1
    0
    เคยอ่านเจออยู่ครั้งนึง ตอนนี้หาไม่เจอหละ อยากถามผู้ที่เคยเปลี่ยนหรือมีข้อมูลครับ

ผมอยากจะเปลี่ยนพวก ลูกยาง แล้วก็บูชช่วงล่างต่างๆ ทั้งหน้าและหลังเลยครับ ไม่รู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนที่ครบๆ เกรดดี ราคาไม่แรงจนเกินไป แนะนำอู่เปลี่ยนด้วยก็ดีครับ
    รถผม คูเป้ ปี 98 ครับ

ช่วงล่างมันเกือบจะสาหัสหละครับ ไล่ตามเก็บไปดีกว่า :) แนะนำด้วยครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ลองโทรไปคุยก่อนครับ ราคาไม่แพง ชิ้นไหนต้องเปลี่ยนคือเปลี่ยน ชิ้นไหนไม่ต้องเปลี่ยน เขาจะไม่เปลี่ยนให้ ชิ้นไหนจำเป็นต้องของแท้เค้าจะใส่ของแท้ให้ และชิ้นไหนไม่จำเป็นต้องแท้เค้าจะใส่ของเทียมให้ เพื่อความประหยัด (จะแจ้งให้ก่อนครับ) อยู่ลาดพร้าว 62 โทร.089.796.8498 พี่เสม <<<

3. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    เปลี่ยนแล้วดีขึ้นมากแค่ไหนครับ

4. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    สะเทือนเท่าเดิม แต่ ว่า แน่น กว่า แรงกระแทก จะดูไม่เป็นแนวเหล็กละ มียางมาอั้นๆ จุกๆ อยู่

ถ้าจะทำแล้วให้นิ่มเลย ถ้ายางจะไปแล้ว ก็เปลี่ยนใหม่พร้อมกันเลยครับ นุ่ม แน่นขึ้นเลยครับ

อ่อ.. ไม่บอกว่าอยู่แถวไหน จะแนะนำได้ถูกป่าวครับ

มีหลายที่ครับ หลาย zone

บางนา => พรเทพ โชคอัพ
    อนุสาวรีย์ => สนามเป้า ศูนย์ล้อ
    ลาดพร้าว => จุง (ไม่ชัวร์ นะครับ)
    พระราม 4 => ______ เสริฐ ป่าวครับ แหะๆ ไม่ชัวร์
    ฝั่งธน => พรชัย / บางหว้า ลูกหมาก

ให้ร้านจับรื้อให้หมด อะไร เสีย ก็เปลี่ยน ครับ ..

5. cac_t

cac_t New Member Member

2
    0
    0
    แล้วแถวรามมีร้านแนะนำไหมครับ พี่น้องครับ

6. Vitty

210
    11
    0
    แถวราม คุ้นๆ เป็น ตี๋มิสทีนครับ

ลอง search ดู

7. ton07

ton07 New Member Member

10
    1
    0
    ผมอยู่พระราม 2 ครับ แต่เรื่องสถานที่ตั้งร้านผมม่ะค่อยซีเรีจครับ ถ้าฝีมือดี ราคาไม่แพง ผมไปทำได้ครับ :) ( แต่ในกทม เน้อ :D ) แล้วราคาโดยประมาณจะอยู๋ที่เท่าไรครับ

8. Vitty

210
    11
    0
    คชจ อยู่กับที่ช่วงล่างครับอันไหนเสีย

ของผมทำที่บางหว้าลูกหมาก เปลี่ยนไป 20 ตัว หมดไป 6 พันได้

ถ้าหมดคงราวๆ 8000 มั้งครับ

โช๊ค + สปิรง เบิกศูนย์ 12000

ไม่น่าเกิน 20000 ครับ กะๆ เอานะครับ

9. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ผมเคยทำที่ ซ.รามอินทรา40ครับ (ชื่อร้านจำไม่ได้)

ทำดีมากเลยครับ แต่เครื่องมืออาจจะดูธรรมดาๆ แต่ของเขาดีจริงๆ

ที่ถูกใจมากคือ ตอนที่ทำอยู่มีช่างศูนย์เอาบูธมาให้ทำหลายเจ้าเลย (ใช้เวลาทำค่อนข้างนานเพราะอย่างที่บอกคือเครื่องมือธรรมดา)

ทั้งฮอนด้า โตโยต้า ยังไม่รวมอู่ต่างๆที่มาให้ทำ ราคาไม่ค่อยแน่ใจ ก็น่าจะประมาณ8000 +- นิดหน่อย

ทำมาแล้วปีกว่าช่วงล่างผมยังแน่นดีอยู่เลยครับ (ใช้ EK'99 LEV)

ปล.ไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสีย กับทางร้านนะครับ แต่อยากแนะนำร้านดีๆให้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้