~~~ สอบถามเรื่องเปลี่ยนกรอบแอร์ครับ ~~~

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย xxy, 10 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนกรอบแอร์เป็น 2 din ไม่ออร์โต้ จะสามารถเปลี่ยนแทนกันได้เลยไหมครับ
    ปลั๊กมันเหมือนกันไหมครับ ต้องเปลี่ยนอะไรมากมายไหมครับ
    รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

จากธรรมดา
    ไปเป็น

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอบคร่าวๆนะครับ ปลั๊กไม่เหมือนกันครับ ต้องเปลี่ยนเยอะครับ ต้องมีท่อแอร์เยื้อง
    ต้องไล่สายไฟใหม่ ถ้าเอาแบบครบๆก็ต้องมีเซนเซอร์ ต้องเอาน้ำร้อนจากเครื่องมาใช้
    รายละเอียดลึกๆ ลองค้นหาในกระทู้เก่าๆดูครับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ูเซียนมาตอบเอง

4. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    ถ้าจะทำแบบเต็มระบบครบๆ ลองโทรไปคุยกับช่างเค้าเลยละกันครับว่าต้องใช้อะไรบ้าง...
    08-4693-7559 ช่างบอล.. , 08-6751-2238 ช่างเจ
    ตอนผมไปทำก็เห็นบางคันเค้าใช้วิธีแปลงท่อแอร์เดิมเอาน่ะครับ..แบบตัดๆ ต่อๆ ใช้ไฟลน
    แต่ถ้าไม่อยากแปลงก็ต้องหาของเยอะหน่อยครับ..รายละเอียดโทรถามช่างได้เลย เพราะจำไม่ค่อยได้
    แล้วอ่ะ *-*

5. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    ขอความรู้ครับกำลังว่าจะใส่เหมือนกัน ตัวไม่ออโต้นี้ต้องหาตัวเซ็นเซอร์เพิ่มด้วยไหมครับ แบบว่าซื้อมาอยากใส่เลยไม่ต้องแปลงมากแบบ3ปุ่มมีไหมครับ ขอบคุณครับ

6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ไม่ออโต้ ไม่ต้องใช้เซ็นเซอร์ครับ
    ถ้าทำฮีตเตอร์ หาตู้แบ่งลม
    ถ้าทำแบบเดิม หาปุ่มไส้เทอร์โมแบบหมุน (ซิตี้ไทป์ซี หรือ ไดเมนชั่น) มาแปลงไส้ด้านหลังใส่ใช้ได้ปกติ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    พอดีสนใจทำแบบหลังครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อเทอร์โมจากไหนครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วไปติดตั้งที่ไหนครับ

8. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ถ้าทำเสร็จเอามาดูกันมั่งนะครับเผื่อจะเป็นแนวทาง

9. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0

ผมล๊อกอินเดียวกับ gorigori นะครับ พอดีลืมพลาส แล้วกรอกๆตาม เลยได้อันนี้มา
    ตอนนี้กลับเป็นปกติแล้ว(แต่ลืมพลาสอันใหม่อีก )

ต่อๆ ครับ เรื่องเทอร์โม ต้องถามจากพี่ต่อ torra (ผิดป่าวมะรุ)
    ที่ใช้รูปส่วนตัว เป็นรูปโช๊คเทอิน ขายของในบอร์ด อีเค อ่ะครับ
    ลองหาดูครับ พี่เขาแนะนำผมมาครับ เห็นว่าแบบหมุนๆใส่ได้เหมือนกัน
    น่าจะจบที่พันกว่าบาทครับ

10. kamolnet

kamolnet New Member Member

12
    1
    0
    เปลี่ยนเบอร์แล้วจ้า

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วครับ0856673939(ช่างเจครับ):)

11. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    เอ๋าา...ช่างเจมาได้ไงเนี่ย สบายดีนะพี่ :D

12. kamolnet

kamolnet New Member Member

12
    1
    0
    ๙๙๙๙๙

สบายดีครับมาบอ่ยอยู่แล้วแค่มาดูครับ

13. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ช่างเจ เหมือนกัน แถมช่องแอร์มีที่ใส่เหรียญให้ด้วย ขอบคุณนะครับ

14. G Type R

3,607
    99
    0
    ^
    ^
    หล่อใหญ่แล้วนะคนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้