ช่างติ่งคร้าบ เหยียบเบรคย้ำ ๆ แล้ว รอบ ตก อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NGO113, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    สอบถามหน่อย ครับ รถผม b14 abs 1600 ติดแก๊ส
    เมื่อ วาน ลอง จูนเล่น ( อีกแล้ว ) แล้วลอง เหยียบเบรค ย้ำ ๆ ดู
    ปรากฏว่า รอบตก ไป ต่ำ กว่า 500 แล้ว เครื่องจะดับ จึง หยุด
    รอบ กลับมา ที่ เดิม จะสอบ ถาม พี่ติ่งว่า ปรกติ ไหม ครับ
    หรือว่า อะไร เสีย ค่าใช้จ่าย เท่าไหร่ ด้วยครับ
    หรือ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ใคร เป็น อาการนี้ รบ กวนด้วยครับ
    ช่วย บอก ปัญหา และ วิธีแก้ ด้วยครับ หรือ มันเป็น ปกติ
    ผม ขี้ระแวงครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่ท่ออากาศ ที่จะเข้าหม้อลม รั่ว ก้อ ผ้าในหม้อลมรั่วอ่ะครับ

ลองไปไล่เช็คดู อีกที นะคร้าบบบบบบบ :D:D:D:D

3. dolecool

dolecool New Member Member

16
    1
    0
    ติดแก๊สระบบดูดหรือเปล่าถ้าใช่ให้เขาจูนอากาศใหม่ครับเคยเป็นจูนอากาศหาย เพราะเวลาเหยียบเบรคมันจะดึงอากาศจากแก๊สไปเข้าหม้อลมเบรคครับ ช่างบอกมา

4. NGO113

1,222
    106
    0
    ขอบคุณคร้าบ
    ว่าง ๆ จะเข้าไป ให้ พี่ จัดการให้ นะครับ

เสียตังค์ อีก แว้ว ๆๆๆๆ

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เสียตังแล้วมีความสุขทําไปเถอะครับ:D

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113

แล็ค หลังคา เทห์ โคตร ๆ

7. NGO113

1,222
    106
    0
    จัด เลยครับ พี่หนุ่ม สวยดี

ถ้าซ๋อม รถ เสียตังค์ แล้ว สบายใจ
    ถ้าอยาก เสียตังค์ แล้ว สบายใจ และ สบายตัว ต้องที่ไหนครับพี่ เบิ้ม
    อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้