ใช้อะไรเช็คคราบเทป 3M ที่แกะออกดีครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย FAIZ, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    พอดีแกะตูดเป็ด(แบบใช้ 3Mติด) แล้วมันจะมีคราบเหนียวๆติดอยู่ไม่รู้จะเอาอะไรเช็ดดีถึงไม่ทำให้สีซีด ตอนแรกว่าจะเอาแอลกอฮอลมาเช็คแต่ยังไม่กล้าเลยมาถามเพื่อนๆก่อนว่าควรใช้อะไรเช็คดีครับ :)

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมใช้ไดร์เป่าผมเป่าให้ร้อน แล้วใช้มือรูดออก ครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    คราบ 3M บางๆ ลองใช้ น้ำยาเคลือบสี สิครับ ออกเหมือนกัน นะ
    ผมใช้ เบอร์ 21 ก็ออก ครับ เคลือบสีไปในตัว อิอิอิ

มือซ้ายไดร์เป่า มือขวา รูดเลยเหรอครับ รูดอาไรเหรอทั่นประทาน:D:D:D

4. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0

รูดแล้วเป็นไงมั่ง เพลินดีมั้ยครับ :D

5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    รูด 3M ไงพี่ :D:D ทำยังกะไม่เคยรูด

เฮ้อๆๆๆ:D มือพองเลยพี่เอ้ย....

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    รูดจนมือพองเลยหรอรูดเสร็จแล้วอย่าลืมล้างมือละมันเหนียวมือนะ....:D

ไทพเปอร์ ถูกใจสิ่งนี้
  7. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    หุหุ

8. ake-por

ake-por New Member Member

45
    4
    0
    ใช้น้ำยา พีโซเว้น ออกชัว ไม่มีผลอะไรกับสีรถด้วย

9. autonice

autonice New Member VIP

276
    23
    0
    ใช้น้ำยาเคลือบสี... แล้วก็เอาฟองน้ำถูแรงๆๆครับ

หรือ เบนชิน ออกแน่...

10. work_x

work_x New Member Member

32
    0
    0
    ลองใช้น้ำยาเคลือบสีแล้วลองถูๆครับ ถ้าไม่ออกให้ใช้กาน่าดูครับ

ออกแน่นอนครับ ถ้าใช้แอลกอฮอล์ระวังมีผลต่อสีนะครับ

11. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    น้ำมันสน ออกไหมคับ มีคนเคยบอกแต่ผมไม่กล้าอะ

12. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    น้ำมันสนใช้ได้...มะต้องกลัว.......................แต่เสร็จแล้วรีบเอาน้ำล้างออกละกัน เดี๋ยวเหนียวมือ ...เอ้ยมะช่าย...คือถ้าไม่เอาน้ำล้างออกตามสีจะด้าน

สเตย์คลีน ก็ได้นะ ถ้าไม่เยอะมาก ....ลองดูครับ

13. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ยาหม่อง ครับ เรื่องจริงครับไม่ได้ ตลก สีไม่เป็นรอยด้วย ภูมิปัญญาไทยครับลองดู อย่าว่าแต่3Mเลย8-9 M ก็มาเหอะออกหมด

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  14. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    อีกอย่างนึง คับ น้ำมันก๊าด คับ ออกแน่นอน รถเงาด้วยนะ ยุคก่อนๆ ใช้เคลือบเงารถกันเลยนั่น

15. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ผมเคยใช้น้ำมันเบนซินคับ ออกแน่นอน แต่ทำเสร็จแล้ว
    รีบเอาผ้าชุบน้ำหมาดๆ เช็ดตามน่ะคับ และตามด้วยน้ำยาเคลือบสี
    วนๆ ตามไปคับ แห้งแล้วเช็ดออก สะอาดหมดจน ไม่ด่าง แถมเงาอีกต่างหาก คับ ลองดู

16. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    น้ำมันก๊าด อีกเสียงครับ ผมใช้บ่อย ยางมะตอย ก็ไม่เหลือ

17. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ค า ร์ โ ก้ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้