ปุ่มไฟฉุกเฉิน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย powere, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    ผมสงสัยมากนานแล้วว่าไอ้ปุ่มไฟฉุกเฉินเนี่ย เวลาเปิดไฟหรี่ตรงปุ่มมันไฟติดหรือเปล่าครับ คือไม่รู้จริงๆอ่ะครับว่าหลอดไฟขาดหรือว่ามันไม่มีอยู่แล้ว ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เหมือนจะไม่มีอะป่าวครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ติดครับ มีหลอดไฟ Back Light อยู่ครับ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  4. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    แล้วเวลาแกะเปลี่ยนหลอดทำยังอ่ะครับ ใช้อะไรงัดอ่ะ ของผมขาดไปนานแล้ว ว่าจะเปลี่ยนดูครับ

5. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องถอดกรอบแอร์ครับ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กรอบแอร์เดิมกับแอร์ออโต้ 1 ปุ่มไม่ต้องถอดกรอบแอร์ครับ งัดเบ้าของกรอบปุ่มออกมาเลย ส่วนกรอบแอร์แบบ 3 ปุ่มต้องถอดกรอบออกมาครับ

7. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ลองถอดไมล์ดูครับ น่าจะง่ายกว่าครับ <<<

8. Prajuab.d

Prajuab.d New Member Member

75
    6
    0
    ของผมก็ไม่ติด ทั้งไฟฉุกเฉิน ตัดหมอกและตรงตัวปรับแอร์ครับ ฝังปรับพัดลมติด ทำงัยดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

9. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ซื้อหลอดไฟที่บ้านหม้อ สนนราคาประมาณดวงละ ๕ บาท (ที่ ๐ สนนราคาประมาณดวงละหกสิบก่าบาท) จากนั้นก็ต้องมาถอดหน้ากากแอร์ครับ ไม่อยาก แต่ถ้าทำไม่ได้ แนะนำให้มาที่บ้านผม เดี๋ยวจะสอนให้ครับ (แต่ไม่ทำให้นะครับ จะได้เป็นการเริ่มต้นของงาน D.I.Y. ) <<<

10. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สุดยอดเลยลูกพี่

ksaEK97 และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  11. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    ทำได้แล้วครับ ให้ไขควงแบนอันเล็กค่อยๆงัดออกมาทั้งเบ้าเลย ไม่ยากอย่างที่คิด แต่ก็ต้องระวังอย่าให้พลาดนะครับเดี๋ยวเป็นรอย ขอบคุณอีกครั้งครับ

12. Prajuab.d

75
    6
    0
    สอนกันบ้างดิ

13. cac_t

cac_t New Member Member

2
    0
    0
    แล้วมันเป็นหลอดแบบไหนครับ

ขาดนานละว่าจะเปลื่ยน จะได้ลองแงะดูมั่ง

14. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองทำดูมั่ง อิ อิ

15. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    น่าจะมีรูปให้ดูนะครับ

16. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    thank you very much k. mugen type r

17. Prajuab.d

75
    6
    0
    ผมเปลี่ยนแล้วแกะเอง ปรากฎว่าพลาดครับขูดเข้าเต็มๆ แต่ก็เปลี่ยนได้นะ ต้องค่อยๆ แกะ หลอดไฟซื้อศูนย์ หลอดละ 92 บาทครับ เพื่อนๆ ลองดูครับ แต่ต้องระวังขอบอก

18. Chay_coupe

147
    11
    0
    เมื่อเช้าลองแล้วแกะไม่ได้ รอภาพปลากรอบอยู่นะครับ

19. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ครั้งแรกๆก็ทำยากใข่ป่ะครับ พอทำไปทำมาเดี๋ยวมันก็สนุกเอง อิอิ

ต้องฝึกการใข้นิ้วดันด้วยนะครับ
    :D:D

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ลองแกะดูแร้วครับ โชคดีไม่ขูด แต่ยังไม่มีเวลาไปบ้านหม้อ ร้านอะไหล่ ทั่ไปจะมีมั๊ยครับ

21. ksaEK97

628
    333
    0
    >>> ลองเข้าไปดูร้านซ่อมวิทยุ โทรทัศน์ดูครับ หรือร้านติดเครื่องเสียงอ่ะครับ น่าจะมีครับ 12 V นะครับ โชคดีนะครับ <<<

22. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ถอดออกมาแล้วจะเห็นดังรูป

สังเกตุจุดเขียว หมุนออกมาก็จะเห็นหลอดไฟ

23. Chay_coupe

147
    11
    0
    อ้อ ผมก็ดันไปถอดไอ้ปุ่มกลมๆอยู่ได้ มิน่าไม่ออก ^_^"

24. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    สวิตย์ต่างๆส่วนมากใช้หลอดไฟขนาดจิ๋ว 12 V. หาซื้อได้ที่
    ร้านขายอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์ หลอดละ 10 บาทหรือถูกกว่า
    ผมใส่มาแล้วทำเอง

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมซื้อ ร้าน อะไหล่ แถวบ้านครับ แบบ สำเร็จรูป เหมือน ของเดิม หลอดละ 45 บาท ครับ เรียบร้อย สวยงาม ครับ
    แต่หลอดผมว่าแพงไปหน่อย ตี๊ดเดียว 45 บาทแหนะ ร้านอื่นอาจถูกกว่านี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้