รบกวนถามเรื่องไมล์นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Oryor, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ถ้าเอาไมล์เกียร์ธรรมดามาใส่กับรถเกียร์ auto
    มันจะทำให้กระตุกเวลาเปลี่ยนเกียร์ได้ไหมครับ
    คือมันกระตุกจาก N ไป D
    แต่ว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์ 1234 ไม่มีกระตุก
    ก่อนหน้าที่เปลี่ยนไมล์ เปลี่ยนจาก N ไป D ก็ไม่กระตุก

จะว่าเกียร์พัง มันก็ไม่น่าจะบังเอิญขนาดนี้ได้
    เพราะว่าเปลี่ยนเกียร์ก็ยังเปลี่ยนปกติ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะไมล์เป็นแค่ตัวบอกตำแหน่งเกียร์เท่านั้น ลองหากรณีอื่นดีกว่าครับ <<<

Oryor ถูกใจสิ่งนี้
  3. ชัย99

ชัย99 Guest

0
    0
    0
    ไฟตัดหมอก

อยากได้ DIY ไฟตัดหมอก ตัวLev

ของ HONDA ACCESSORIES

บอกมามันไม่มีชุดสายไฟดังกล้าว

มีชุดหลอด กับ สวิต ไม่มีสาย ไม่อยากพ่วงไฟหรี่

อยากต่อแบบ มีไฟที่สวิต จะเปิดไฟตัดหมอกได้ ต้องเปิดไฟหรี่ก่อน

ท่านใดมีประสบการณืแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้