รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ 405

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย มือใหม่สงสัย, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเพิ่งได้ 405gr มายังไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเปอร์โยเท่าไร เลยมีเรื่องรบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัย
    สักหน่อย คือ
    1 รถรุ่นนี้ไม่มมีหม้อพักน้ำเหรอครับ แล้วอุณหภูมิปกติอยู่ที่เท่าไร
    2 ที่เปิดฝากระโปรงสายสลิงขาดง่ายมากไหม เพราะผมเปิดเมื่อเช้ามันน่าจะขาดเพราะลองก้มลงดูเห็นล่องรอยของสายสลิงเหมือนขาดแต่ก้อไม่เห็นอีกด้านแล้วจะต้องซ่อมยังไงคือต้องเปลี่ยนสายใหม่เลยไหมแล้วราคาเท่าไร แล้วมันจะเป็นแค่มันหลุดได้ไหม (อุตสาห์ระวังมันหักเพราะมันเปิดไม่เหมือนชาวบ้านแต่ที่ไหนได้เล่นขาดเลย.....เซ็ง......)
    และรบกวนแนะนำอู่ที่ทำเปอร์โย ที่ดีๆถูกๆให้สักหน่อย ที่ทำงานผมอยู่แถวศูนย์วิจัย บ้านอยู่ไทรน้อย(บางบัวทอง)
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีอะไรจะรวบกวนอีกคับ

1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    ผมเพิ่งได้ 405gr มายังไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเปอร์โยเท่าไร เลยมีเรื่องรบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัย
    สักหน่อย คือ
    1 รถรุ่นนี้ไม่มมีหม้อพักน้ำเหรอครับ แล้วอุณหภูมิปกติอยู่ที่เท่าไร

ตอบ ไม่มีครับ อุณหภูมิปกติจะอยู่ประมาณ 70 - 80 องศาครับ

2 ที่เปิดฝากระโปรงสายสลิงขาดง่ายมากไหม เพราะผมเปิดเมื่อเช้ามันน่าจะขาดเพราะลองก้มลงดูเห็นล่องรอยของสายสลิงเหมือนขาดแต่ก้อไม่เห็นอีกด้านแล้วจะต้องซ่อมยังไงคือต้องเปลี่ยนสายใหม่เลยไหมแล้วราคาเท่าไร แล้วมันจะเป็นแค่มันหลุดได้ไหม (อุตสาห์ระวังมันหักเพราะมันเปิดไม่เหมือนชาวบ้านแต่ที่ไหนได้เล่นขาดเลย.....เซ็ง......)

ตอบ โดยปกติ มันก็ตามอายุการใช้งานครับ เพราะรุ่นนี้มันก้หลายปีอยู่ครับ ง่ายๆครับเบิกใหม่ ง่ายดีครับ
    หรือไม่งั้นก็ต้องถอดออกมาแล้ว ไปที่ร้านธนูทอง (ตากสิน) จั๊มหัวให้ใหม่ครับราคาอยู่ที่ ไม่เกิน 50 บาท
    แต่ถ้าจะเอาชัวว์เลยก้เบิกใหม่ดีกว่า วรจักร ก็มีอยู่ครับ ส่วนราคาไม่ทราบจริงๆครับ

บกวนแนะนำอู่ที่ทำเปอร์โย ที่ดีๆถูกๆให้สักหน่อย ที่ทำงานผมอยู่แถวศูนย์วิจัย บ้านอยู่ไทรน้อย(บางบัวทอง)
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีอะไรจะรวบกวนอีกคับ

ตอบ อู่ทำเปอร์โย เด๋วให้นายโบว์แนะนำดีกว่าครับ เพราะนายคนนนี้กว้างขวางครับ พอที่จะแนะนำได้

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เรื่อง405นี้ต้องถามพี่เขาคับ......โดนมาเยอะ....อิอิอิ

...ปล..บ้านอยู่นนท์บางบัวทองเหมือนกันคับ.....ถ้าจะให้แนะนำอู่ให้...ก้อคงจะมีแถวแครายอ่ะคับ....ชื่ออู่รัตนาเจริญยนต์คับผม....

3. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ..............

4. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    แหม...นายโบว์หยั่งกะเอ็งไม่เคยโดนไอ้ กุ๊งกิ๊ง เอ็งนะนั้น

5. สำหรับรถ 405 นะครับ ความร้อนปรกติจะอยู่ที่ 70-80 องศาจริง แต่รถผมไม่ปรกติเพราะความร้อนจะขึ้นถึง 90 - 100 ผมแนะนำให้นะครับว่า ถ้าเกินเจอปัญหานี้ให้เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นแบบ 4 แผง จะช่วยลดปัญหาเรื่องความร้อนลงได้ครับ

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    แล้วเดิมมานกี่แผงหรอคับ.. แผงเดียวหรอ..

7. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    เค้าหมายถึง 4 ช่องโว้ยฝน ไอ้แผงเดียวของเอ็งมันจะใช่ ทิฟฟี่ป่าวว่ะ:D

8. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    น่านแผงเดียวแต่4เม็ด เหอๆๆ

9. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ถ้าร้านซ่อมผมซ่อมกับช่างที่เป็ฯเพื่อนกันตั้งแต่เด็กๆน่ะคับ ดี+ถูก แถมติดได้ด้วยหละเหอๆ

10. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ผมว่าที่มานดีคงไม่ใช่ที่คำว่า "ถูก" ใช่ไหมครับ..คงจะเป็นคำว่า "ติดได้"
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้